CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ไปจีน ด้วยตัวเอง ต้องทำไงบ้างคะ

เราอยากไปฝึกภาษาที่จีนค่ะ  และหาเงินใช้เอง

อยากรู้ว่าไป เซี้องไฮ้ หรือ ปักกิ่ง ต้องใช้เงินประมาณ เท่าไหร่คะ ต่อเดือน (เป็นเงินไทยนะคะ)

ถ้าเราไปที่นั่นแล้ว เราอาจจะหารค่าห้องพักกับเพื่อน แล้ว อาจจะทำงานไปด้วย (งานอะไรที่เค้ารับคนไทย ป. ตรี พูดจีนไม่รู้เรื่อง ภาษาอังกฤษไม่เก่ง อย่างเรา)

แล้วอยากถามว่าพอจะมีงานอะไรบ้างคที่เค้าจะรับง่ายๆ อ้ะค่ะ เช่น เสริฟอาหาร  (จริงจังนะคะ )

แล้วพอจะอยู่รอดมั๊ยคะ

ค่าเครื่องบิน + พาสปอร์ต จิปาถะ ประมาณ เท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หมีอารักขา - [ 29 เม.ย. 49 12:57:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป