CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนถามเเม่บ้านที่ถือ พาสปอร์ตทั้งไทยเเละอังกฤษหรืออเมริกันหรือประเทศอื่นๆ ครับ

ผมรบกวนถามเป็นข้อๆดังนี้นะครับ
    1. เวลาคุณเดินทางเข้าเมืองไทยนี่ปรกติเเล้วคุณยื่น พาสปอร์ตไทยหรืออังกฤษ/อเมริกา เข้าเมืองไทยครับ?
    2. คุณเคยยื่นพาสปอร์ตอังกฤษ/อเมริกา เข้าเมืองไทยไหมครับ ถ้าเคยเเล้ว ตมไทย เขาถามอะไรคุณมากมายหรือเปล่าครับเกี่ยวกับว่าได้พาสปอร์ต อังกฤษ หรือ อเมริกัน มาได้ยังไงอะไรทำนองนี้น่ะครับ
    3. ถ้าคุณเคยยื่นพาสปอร์ตไทยเข้าเมืองไทย เเล้วเคยไหมครับที่คุณต้องการบินไปเที่ยวที่ประเทศญี่ปุ่นซึ่งปรกติคนไทยถือพาสปอร์ตไทยต้องขอวีซ่าญี่ปุ่นเเต่คุณอยากใช้พาสปอร์ต อังกฤษ/อเมริกัน เข้าญี่ปุ่นเพราะไม่ต้องขอวีซ่าเข้าญี่ปุ่น
    4. ถ้าคุณเคยทำในข้อสามนี่คุณผ่านด่านขาออก ตมเขามาโดยเขาสงสัยอะไรคุณบ้างไหมครับเช่น เขาอาจจะไม่เห็นวีซ่าเข้าญี่ปุ่นเราใน passport ไทย หรือ คุณอาจจะยื่น passport อังกฤษ หรือ อเมริกันในตอนขาออกเมืองไทย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : นักเเสวงหา - [ 30 เม.ย. 49 05:06:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป