CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

พี่ๆ ไกลบ้านในอเมริกาครับ ปกติเวลาได้เงินเดือนมานี่โดนหักไปเท่าไหร่บ้างครับ

คืออยากจะลองคำนวณรายรับรายจ่ายถ้าทำงานที่อเมริกาดูครับ พอดีเรียนใกล้จบแล้ว อยากรู้ว่าปกติเวลาที่เราได้เงินเดือนมา เราจะต้องโดนหักค่าอะไรบ้างครับ คือทราบแค่ว่าจะต้องโดนหัก tax แบบ progressive อย่างเดียวเองไม่ทราบว่าจะต้องเสียค่าอื่นๆ อะไรอีกบ้างครับ

อย่างถ้าเกิดได้เงินเดือนเดือนละประมาณ 4000 เหรียญ เราจะเหลือได้จริงซักเท่าไหร่เหรอครับ

ขอบคุณนะครับ

จากคุณ : mac - [ 3 พ.ค. 49 16:18:33 A:192.165.213.18 X: TicketID:101004 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป