CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยแนะนำวิธีโอนเงินจาก ตปท. มาไทยที่ดีที่สุดให้หน่อยค่ะ

คือในกลุ่มพวกเรามีกิจกรรมงานบุญกันบ่อย ๆ น่ะค่ะ
    หลายคนที่อยู่ต่างประเทศ ก็อยากร่วมทำบุญด้วย
    แต่ก็เห็นหลายคนเปรยให้ฟังว่า
    ติดตรงที่ค่าโอนแพงเสียจนคิดว่าเอาไปทำอย่างอื่นอาจจะได้ประโยชน์กว่า
    บางทีกว่าจะส่งเช็คไปให้คนที่เมืองไทยจัดการก็ช้ามาก ฯลฯ อะไรงี้น่ะค่ะ

มีใครพอจะให้ข้อมูลได้บ้างมั้ยคะว่า
    ธนาคารเขามีทางเลือกอะไรให้เราบ้าง
    วิธีไหนจะสะดวกที่สุด คุ้มค่าโอนที่สุด ฯลฯ ในการโอนมาเมืองไทย
    (ส่วนใหญ่เพื่อนอยู่อเมริกากันค่ะ)

ขอบคุณมาก ๆ ล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำและไอเดียเพิ่มเติมนะคะ

จากคุณ : Charity - [ 27 พ.ค. 49 08:49:42 A:58.9.186.248 X: TicketID:052233 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป