CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[-L-] นักเรียนโข่งเมืองไทยยังเรียนไม่จบ แต่อยากไปเที่ยวเมืองนอก เงินเดือนไม่มี เอาหลักฐานด้านการเงินป่าป๊าแทนได้ป่าวคะ

เรียนจบก็ปีหน้าอ่ะค่ะ อยากไปยูโรปช่วง fall เพราะน่าจะว่างสักเดือน คือว่าจะไปเอง ไม่ได้ไปกับทัวร์ (ตื่นเต้นๆ)
    จะใช้หลักฐานเรื่องการเงินของคุณพ่อได้ไหมอ่ะคะ แล้วต้องมีใบอะไรบอกว่าเป็นพ่อลูกกันจริงๆ (-_-") หรือว่าจะให้พ่อทำเครดิตการ์ด แล้วเราทำบัตรพ่วงของพ่อ จะสะดวกกว่าใช้ statement ไหมคะ แล้วควรจะโชว์หลักฐานว่า เป็นนักเรียนที่รอจบไหมคะ เค้า(สถานทูต)จะได้แน่ใจว่าเราจะกลับมาเด้อ...(ยัง) บ่ได้ไปหาปั๋ว ฮี่ๆ

(^_^) ขอบคุณมากนะคะ สำหรับคำตอบของผู้รู้ทุกท่าน ขอให้แฮปปี้ๆๆ กันหลายๆ หิ่นหิ่น

จากคุณ : I am sexy - [ 12 มิ.ย. 49 15:16:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com