CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@@@@@ พธูไทยการทัวร์ไม่จำกัด ตอนจบเสียที - วังฟูแจร์แบบเต็มที่ @@@@@

กระทู้นี้จะติดรูปแบบเมามันส์เลยค่ะ แบบว่าอารมณ์ศิลปินจะติดรูปค่ะ ถ้าเยอะเกิน คุณๆ เลื่อนกันแบบเร็วๆ ได้เลยนะคะ
    นี่ดิฉันติดรูปเอาไว้ แล้วเรียกลูกมานั่งดูรูป แล้วคุยกันถึงเรื่องไปเที่ยว เขาจำได้ว่าไปทำอะไรมามั่ง
    กะว่าจะติดที่บล็อค ปรากฎว่า การติดรูปที่บล็อคนี่มันไม่สะดวกเท่าติดที่กระทู้ รูปละความคิดเห็น ง่ายดี
    ยังไงก็ดูๆ กันไปนะคะ ถ้าเผลอเปิดเข้ามากันแล้ว

เผื่อแม่บ้านฝรั่งเศสหรือแม่บ้านประเทศใกล้เคียงจะมาเที่ยวบ้าง
    http://www.ot-fougeres.fr/
    ที่หน้าหลักของลิงก์นี้ จะเห็นว่าไม่ไกลมี Mont St-Michel อยู่ด้วย
    เลยคิดต่อว่า ถ้าใครมานะ ก็นี่เลย วางแผนไปเที่ยว Mont St-Michel กับ St Malo แล้วก็ลงมาต่อที่ Fougeres ได้

จะเล่าเรื่องต่อให้จบๆ เสียที เน้นรูปนะคะ
    จากกระทู้เดิม http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H4479181/H4479181.html
    ตกลงว่าพากันขึ้นรถเพื่อไปหาที่พักที่ดิฉันจองเอาไว้แล้ว แต่ไม่ได้อยู่ในเมืองนี้

ตอนแรกที่จองนั้นจองที่พักแห่งหนึ่งที่ในไกด์มิชิลินแนะนำเอาไว้ แต่ว่าเต็มหมด เขาแนะนำให้ไปที่นี่
    ปรากฎว่าไม่ต้องจ่ายมัดจำอะไรเลยค่ะ ทางโทรศัพท์เขาบอกว่า มาเถอะ ยังไงๆ มีที่พักแน่ๆ
    ฟังแบบนี้ก็ไม่ค่อยมั่นใจว่า จะดีหรือไม่เนี่ย แต่ว่าราคาใช้ได้เลยค่ะ ห้องแบบ 3 คนราคาอยู่ที่ 45 ยูโร
    ส่วนห้อง 2 คน (จริงๆ ภายในเหมือนกับห้อง 3 คนเลยค่ะ) ราคาที่ 39 ยูโร ไม่รวมอาหารเช้านะ
    อาหารเช้าก็ 5 ยูโร นับว่าถูกกว่าที่อื่นๆ ที่เคยไปพักมา

กว่าจะไปถึงก็สี่ทุ่มกว่า เจ้าของก็มารอค่ะ
    ที่พักนี้ชื่อว่า Auberge du Couesnon
    ที่อยู่คือ Le bourg 35140 VENDEL
    Tel 02 99 97 59 33

ให้รายละเอียดเต็มที่เลย เพราะว่าไปพักมาแล้วถูกใจค่ะ ดีมาก ราคาไม่แพง
    อยากให้เขาทำเว็บไซต์มาก เพราะจะได้มีคนไปพักมากขึ้น
    ตื่นขึ้นมาก็ต้องเตรียมตัวขับกลับไปฟูแจร์ ด้วยว่านักแสดงต้องไปให้ถึงก่อนพิธีเปิด
    ซึ่งจะมีการแสดงข้าศึกมาประจันที่ประตูวัง และจะเข้าไม่ได้แล้ว ต้องรอให้เสร็จการแสดง

จากที่พักไปถึงฟูแจร์เพียงแค่ 20 นาทีเท่านั้น ขับผ่านถนนเส้นเล็กๆ ที่ไม่มีรถคันอื่นเลย
    อ้อ ที่พักนี่ง่ายมาก คือเมื่อหาทางไปถึงเมือง Vendel ได้ ก็จะเห็นที่พักนี้เลย เพราะเมืองเล็กมากๆ
    ดูจากภายนอกที่พักนี่ จะเรียบๆ คล้ายเป็นฟาร์มเก่ามาก่อน
    ตอนเช้าที่กินอาหารเช้ากัน (ให้เยอะมากๆ ดูแล้วถ้าเป็นที่อื่นๆ อาจจะคิดมากกว่า 12 ยูโร)

จากคุณ : พธูไทย - [ วันต่อต้านยาเสพติดโลก 02:43:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com