CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เรื่องสมัครสอบวัดระดับที่ญี่ปุ่นครับ

อยากทราบว่าจะสมัครทั้ง 1 แล้วก็ 2 พร้อมกันได้หรือเปล่าครับ แล้วตอนก่อนสอบค่อยไปเลือกสอบอันที่เราคิดว่าพร้อมมากที่สุด

อยากจะลองสอบระดับ 1 แต่ไม่ค่อยมั่นใจว่าจะสอบผ่านครับ แต่ อ.ที่ปรึกษากลับอยากให้สอบ 1 (ไม่รู้ทำไมเจ๊มั่นใจกว่าผมอีก) ลองถาม อ.ดูแล้ว อ.บอกว่าอาจจะทำไมได้ที่สมัครทั้ง 2 อันแล้วไปเลือกเข้าสอบที่หลัง อ.เองก็ตอบอย่างไม่แน่ใจเลยไม่ทราบว่าตกลงทำได้มั้ยครับ ไม่ทราบว่าที่ญี่ปุ่นต่างกับไทยหรือเปล่า วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

จากคุณ : Divinity (CA) - [ 19 ก.ค. 49 21:54:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com