CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

“Confuse Me” : คนไกลบ้าน ไกลบ้านจริงหรือเปล่าครับ

หลายวันก่อนผมนั่งๆ อ่านกระทู้ไป แต่ไม่รู้อะไรดลใจให้คิดถึงคำว่า “ไกลบ้าน” นั่งคิดๆ ไปมา ก็สงสัยว่าคนไกลบ้านนี่ไกลบ้านจริงๆ หรือเปล่านะ

บางคนอาจจะคิดว่าตัวอยู่ไกลบ้าน แต่ว่าใจไม่เคยไกลบ้านเลย บางคนอาจจะคิดว่าไกลบ้านทั้งตัวและทั้งใจ
    บางคนอาจจะคิดว่า คำว่าบ้านมีความหมายถึงที่ๆ อยู่แล้วสุขใจ ซึ่งนั่นหมายถึงประเทศที่ัตัวเองกำลังอยู่ตอนนี้ เลยคิดว่าตัวเองไม่ไกลบ้าน
    บางคนอาจจะบอกว่าบ้านมี 2 หลัง ไม่ว่าอยู่ที่ไหนก็ไม่รู้สึกว่าไกลบ้าน
    บางคนอาจจะคิดว่าตัวเองไม่มีบ้านเลย เลยไม่รู้สึกว่าไม่มีอะไรที่ต้องให้ตัวเองรู้สึกว่าอยู่ไกล
    และเหตุผลอื่นๆ มากมาย

เพื่อนๆ พี่ๆ เป็นแบบไหนกันครับ นอกเหนือจากที่ผมพูดไปก็ได้นะครับ

สรุป กระทู้นี้ไร้สาระมากครับ งงเหมือนกันว่าตั้งมาทำไมเนี่ย กรรม

จากคุณ : เมื่อลมแรง...ใบไม้ก็ร่วง - [ 21 ก.ค. 49 02:42:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com