CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมจะไปwork and travel ที่america อ่ะคับ ช่วยมาตอบด้วยนะ

พอดีมีศูนย์ที่เค้าไปเปิดรับสมัครที่มหาลัยมา(acdX) ผมก็เลยลองไปสัมภาษณ์ดู ปรากฏว่าผ่าน(มาได้ไงวะเนี่ย) ก็เลยลองมาเปรยๆขอกะหม่าม้าดู เย้ ได้ไป แต่ต้องเอาเงินมาชดใช้หนี้แม่คืนนะ เฮ้อ ผมก็เลย ลองเลือกงานดู ผมอยากไป ลาสเวกัส เนวาด้า ทำในคาสิโน อยากเป็นเด็กเสริฟ(จะได้ทิปเยอะๆ) ผมเลยอยากถรามคนที่เคยไปที่นั่นอ่ะครับว่า
    1. สภาพบ้านเมืองที่นั่นเป็นไงครับ อากาศหนาวป่าว ช่วงเดือน มี.ค.-พ.ค. อ่าครับ รวมทั้งของกิน ค่าใช้จ่ายในชีวิตประจำวันแพงป่าว
    2. พี่ที่เคยไปที่นั่นสามารถ ทำงานตามชั่วโมงที่เราต้องการได้ป่าว และทำ เซคคั่นจ้อปได้ไหมครับ คือผมไปทั้งทีก็อยากให้มันคุ้มกะที่แม่จ่ายให้เป็นแสนๆ (อย่าหาว่างกนะครับ)
    3. ทำคาสิโน สภาพมันเป็นยังไงบ้าง เห็นเค้าบอกว่าต้องอยู่ในสภาพเเวดล้อมทีึ่มีแต่ควัึนบุหรี่และเสียงดังมากมาย จะพาลเอาเราเสียสุขภาพกายและสุขภาพจิตเอาง่ายๆ
    4. ที่พักเป็นไงบ้างครับ เราจะทำอาหารกินกันเองได้รึป่าว จะเอ็นจอยไหมกับที่นั่น การเดินทางไปที่ต่างๆ เป็นไงครับ(ผมอยากนั่งAmtrac มากๆ)
    สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณที่คำตอบที่ท่านๆได้ตอบมานะครับ เออ เพื่อนๆ ใครจะที่เดียวกันหรือไปโครงการเดียวกันทำความรู้จักกันไว้ก็ดีนะ เรามาจากศิลปากรครับ ยินดีรู้จักกับทุกๆคน

จากคุณ : เจ้าชายไข่เจียว - [ 29 ก.ค. 49 16:27:07 A:203.156.42.167 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com