CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยดูเมลลที่ advisor หน่อยครับตอบมา หน่อย ครับว่าผมยังมีแววได้เรียน ต่อ ปีสองไหม หรือต้องออก

คือ จริงๆผม มีโอกาส โดนให้ออกครับ ที่นี่ตอนมาเรียนเขาบอกเรียน 1 ปี
    60 ects ห้ามได้ต่ำ กว่า 12จาก 20 หรือ 60 percent
    ุถ้ามีต่ำกว่า 8 วิชานึงต้องได้ 62 pecent

ผมเลยเมลไปถามที่ปรึกษาว่าจะทำอย่างไรได้บ้าง
    เพราะถ้าต้องกลับ ผม คงต้องรีบ เก็บของเพราะ สัญญาห้องพัีก
    14 เดือนนี้ ยังไม่ได้ต่อ เพราะ ว่าไม่รู้จะได้เรียนไหมครับ

อาจารย์ตอบเมลล์มาด้านล่างครับ

ปล ผม สอบ อีก สองวันครับ
    ---------------------
    The difficulty is also that you did not improve
    research works much. But wait and see.
    Miracles sometimes arrise. Let us meet after the
    july meeting on the 7th of September.

Yours,
    ---

จากกระทู้ก่อนหน้า

มาเรียนจะปี ใกล้จะสอบหมดมีแวว ไม่ได้เรียนต่อซะแล้ว เพราะเฉลี่ยไม่ถึง 12

มาเีีีรียน โืทปีแรกครับ
    สอบได้ 56 percent
    เหลืออีกวิชา ได้เต็ม ก็ แค่ 59 percent นะครับ
    แต่ยาก ได้ 13 จาก 20ก็ เยอะแล้วครับ

คงได้ 57 อย่างมาก

เขาบอกว่าถ้่าไม่ได้ 60 ไม่สามารถเรียนต่อได้
    แย่เลยครับ อืมม จะพยายามหาทางออกอยู่ครับ
    เครียดแต่็ก็จะทำให้่ดีที่สุดครับ วิชาก่อน ง่ายกว่าัยังได้ 9-10 เอง

จากคุณ : อีก10 วัน sad or OK - [ 4 ก.ย. 49 05:05:42 A:81.244.81.31 X: TicketID:010143 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com