CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

***ถามเรื่องเซอร์วิส อพาร์ทเม้นท์ในกรุงเทพค่ะ***

ต้องออกตัวก่อนนะคะว่าทราบว่าเคยมีคนถามคำถามนี้ไปแล้วสองสามครั้ง
    แต่ตอนนั้นดิฉันไม่ได้ใส่ใจ (แหะๆ) ตอนนี้เลยหากระทู้เก่าๆไม่เจอซะแล้ว

คือว่าเพื่อนของดิฉันจากชมรมชาววาย(เอ็มซีเอ)ที่เมืองเก่า
    เขามีแผนจะไปเที่ยวเมืองไทยช่วงปลายเดือนธันวา 2 เดือน
    ก็เลยอยากจะเช่าเซอร์วิสอพาร์ทเม้นท์ในย่านที่มีนักท่องเที่ยว
    หรืออย่างน้อยก็เป็นในแหล่งที่เขาจะได้พบผู้คน เจอเพื่อนใหม่ๆ
    (สามีภรรยาคู่นี้เป็นคนน่ารักมาก โดยเฉพาะคุณสามีนี่
    น่าส่งไปเป็นทูตสัมพันธมิตรมากค่ะ)
    เอาที่ราคาไม่แพงมากนัก
    คิดว่าสักเดือนละไม่เกิน 30,000 บาทเขาน่าจะสู้ไหว
    (คือว่าเพื่อนคู่นี้อายุห้าสิบกว่าแล้ว
    ต้องการความสะดวกสบายพอสมควรแก่สังขารค่ะ)
    ดิฉันคิดว่า แถวสยามไปจนถึงสุรวงศ์ สุขุมวิท
    อะไรย่านนั้น น่าจะเหมาะสำหรับเพื่อนคู่นี้
    แต่ว่าดิฉันก็ไม่ค่อยสันทัดเรื่องที่พักแถวนั้นเสียด้วย
    เลยอยากได้คำแนะนำจากคุณๆบ้าง
    เผื่อจะได้คำแนะนำดีๆไปบอกเพื่อนต่อ

อีกอย่างก็คือใครพอจะแนะนำรีสอร์ทดีๆแถวพัทยา
    หรือใกล้เคียงได้บ้างคะ
    คิดว่าเขาคงจะไปพักที่นั่นราวๆหนึ่งสัปดาห์ค่ะ

**ข้อมูลเพิ่มเติม**
    เพื่อนสามีภรรยาคู่นี้ไม่เคยไปเมืองไทยมาก่อน
    ครั้งนี้เป็นครั้งแรกในชีวิตที่เขาจะไปเหยียบ
    ทวีปเอเชียตะวันออกเฉียงใต้
    ดิฉันเลยอยากให้เขาได้รับความประทับใจมากๆ
    เผื่อเขาจะกลับมาเยี่ยมเมืองไทยอีก

ใครมีคำแนะนำอย่างไรบ้าง ขอเชิญทางนี้นะคะ
    รอรับฟังทุกความคิดเห็นค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ

จากคุณ : Northernlife - [ 8 ก.ย. 49 20:19:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com