Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตัดสินใจแล้วคะ จะไปเรียนภาษาต้นปีหน้า...แต่มีเรื่องสงสัยบางประการ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยเถอะคะ ...

ตั้งใจว่าจะไปเรียนภาษามาเกือบปีแล้วคะ  คราวนี้ผ่านการอนุมัติจากที่บ้าน  เลยตัดสินใจจะไปต้นปีนี้แล้ว (ไปอย่างเร็วสุดคะ เพราะต้องกลับมา ทำธุระตอนสิงหาปีหน้า)

ตั้งใจจะเรียนภาษา 6 เดือนคะ กำลังลังเลว่าจะไปเรียนที่ นิวซีแลนด์หรืออังกฤษดี  แต่จิตใจเบี่ยงเบนไปทางนิวซีแลนด์ ค่ะ ประมาณ 80 % แต่มีข้อสงสัยที่ไม่รู้จะถามใคร เลยตัดสินที่ถามที่นี่ละ  รบกวนด้วยคะ

1. เรียนภาษาเนี้ย เราเรียนของศูนย์ภาษาตามมหาวิทยาลัย หรือ เอกชนดีคะ  (เงินไม่เกี่ยง ขอคุณภาพที่ดี )

2. เราจะไปเรียนผ่านเอเจนซี่หรือติดต่อเองดี  ถ้าไป นิวซีแลนด์ หรือ อังกฤษ ต้องติดต่อ เอเจนซี่ ที่ไหน

3. ข้อควรระวังในการไม่ให้โดนเอเจนซี่หลอก (กลัวมาก)

4.แล้ววิธีเลือก Home Stay เราต้องเลือกยังไง ระวังอะไร ? แล้วเวลาไปอยู่กับเขาเราต้องทำตัวยังไงคะ (ติดนิสัยคนไทย ขี้เกรงใจ) และ Home Stay เค้าจะทำอะไรให้เราบ้าง

5. ก่อนไปเราต้องเตรียมตัวอะไรบ้าง

ตั้งใจว่า ไปเรียนภาษา 6 เดือนแล้วกลับมาเมืองไทยคะ แล้วหลังจากนั้นดูจังหวะชีวิต  ถ้าชีวิต ไม่มีอะไรพลิกผัน ก็กะจะไปเรียน MBA ต่อคะ ที่อังกฤษ...

เออ รบกวนช่วยตอบหน่อยคะ  ถามเยอะไปหน่อย ถามคนรอบตัวไม่มีใครให้คำตอบได้  หาในกระทู้เก่าๆ ก็ไม่ค่อยเจอ
    หรือถ้ามีเวปไหน มีข้อมูลเรื่องพวกนี้รบกวนบอกด้วยเถอะคะ

ขอบคุณมาก เกรงใจจัง...

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ย. 49 13:59:46

จากคุณ : เป็นอุ - [ 8 พ.ย. 49 13:58:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom