Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

___ได้มาแล้วค่ะ วีซ่าusa ท่องเที่ยว 10 ปี^^___

วันนี้ไปสัมภาษณ์มา เลือกเป็นภาษาไทย(หลังจากกังวลอยู่นานว่าจะอังกฤษดีมั๊ย แต่ก็กลัวไปตื่นเต้นติดอ่างตอนเค้าถามเลยเอาไทยไปเลยวุ๊ย 555 )

ได้ช่อง 11 แหม่มสาวหน้าละม้าย อลิซาเบธ ซู กว่าจะถึงคิวเรา รอนานมากๆๆๆ ตรวจเอกสารเสร็จ นั่งรอสัมภาษณ์ตั้งแต่ 9 โมงเกือบครึ่ง กว่าจะเรียก เกือบเที่ยง แต่ก็ได้วีซ่ามาสมใจค่ะ^^

อ้อๆถามแค่ไม่กี่ประโยค ยืนอยู่ตรงนั้นแบบตดยังไม่ทันหายเหม็นเลยค่ะ 555

ก็เริ่มจากดิชั้นไหว้ทักทายสวัสดีค่ะ อย่างสวยงาม และจิ้ม สองนิ้วเรียบร้อย

อลิซาเบธ ซู     :    คุณจะไปเที่ยวที่นิวยอร์กเหรอคะ
    ดิชั้น               :    ค่ะ
    อลิซาเบธ ซู     :    คุณรู้จักใครที่นั่นมั๊ยคะ
    ดิชั้น               :    น้องชายเรียนที่นั่นค่ะ
    อลิซาเบธ ซู     :     (ดู ds 157 ไปพลาง พูดชื่อน้องชายดิชั้น) **** เหรอคะ ?
    ดิชั้น               :    ค่ะ
    อลิซาเบธ ซู     :     (อ่านจดหมายที่ดิชั้นแนบไป พลางอมยิ้มนิดๆ)    ขอดูเสตทเม้นท์หน่อยค่ะ
    ดิชั้น               :     นี่ค่ะ
    อลิซาเบธ ซู     :     เราจะส่งวีซ่าให้คุณภายใน 3 วัน ขอให้สนุกกับการท่องเที่ยวค่ะ
    ดิชั้น               :     (ลิงโลดในใจ เฮ้ย..ได้แล้วโว๊ยยยยยย แต่สงบเสงี่ยม ยิ้มนิดๆพอประมาณ)
                               คุณให้ดิชั้นกี่ปีคะ
    อลิซาเบธ ซู     :      10 ปีค่ะ
    ดิช้น               :      (ยิ้มกว้างถึงหู) ขอบคุณค่ะ

แค่นี้แหละค่ะ อยากขอบคุณบล๊อกคุณซูซี่มากๆๆ ที่ดิชั้นเปิดไปอ่านซ้ำไปซ้ำมาทู๊กกกกวัน แล้วก็คำถาม คำตอบของเพื่อนๆในนี้ อ่านไปก็เครียดไป เครียดอยู่แล้วก็เครียดหนักกว่าเดิม ว่าถ้าเกิดไม่ได้นี่ต้องเสียตังค์ 4400 ฟรีๆ ไหนจะค่าถ่ายรูป 250 ค่าพาสปอร์ต 1000 ค่าน้ำมันรถ จิปาถะลงทุนไปเลยครึ่งหมื่นแล้วยังงัยก็ต้องได้วุ๊ย ถ้าเค้าไม่ให้ก็จะถามเหตุผลเค้า และเตรียมชี้แจงคำตอบให้เค้าต้องเปลี่ยนใจ และตั้งปณิธานเอาไว้ว่า..ถ้าไม่ได้จะไม่ออกจากช่องตรงนั้น สารพัดคิดไปต่างๆนาๆ อย่างสติแตก ลมปราณแตกซ่าน ขวัญกระเจิง 5555 .....

แต่สรุปแล้ว คือเราต้องเตรียมเอกสารอย่างถูกต้อง หลักฐานต่างๆให้พร้อม
    ดิชั้นเอาไปอีกเพียบ ไม่ดูอะไรเลยซักอย่าง แล้วก็ไม่ต้องกังวลอะไรมากมาย เพราะเราไม่ได้โกหก ไม่ต้องพารานอย มันไม่ยากอย่างที่คิดเลยค่ะ

เอาใจช่วยทุกคนที่กำลังดำเนินการขอวีซ่าค่ะ ส่งจูบ

จากคุณ : ~cherry cheerleader~ - [ 29 พ.ย. 49 00:45:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom