Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพื่อนๆเคยรู้สึกหวั่นไหวแบบนี้ไหมครับ

ผมมาเรียนต่อที่อเมริกาได้สักพักแล้วครับ แรกๆก็สนุกดี ตื่นเต้นๆกับหลายๆสิ่งหลายๆอย่างแปลกใหม่ที่นี่ ชีวิตแต่ละวันมีแต่เรื่องตื่นเต้น ลุ้นว่าวันนี้จะมีอะไรผ่านเข้ามาบ้าง จะลองทำอะไรกินดี หรือจะนั่งรถไปเที่ยวที่ไหน

ผ่านไประยะนึง ทุกอย่างมันกลับไม่เป็นเหมือนเดิมครับ ความเหงามันเริ่มเข้ามาตีสนิท ภาษาก็ไม่ค่อยดีขึ้นเท่าไหร่ รู้สึกเหมือนคุยกับเพื่อนๆต่างชาติคนอื่นไม่ค่อยรู้เรื่อง จนบางทีรู้สึกเหมือนว่าเราโดน ignore ไปจากกลุ่มเลยก็มี

แต่แล้วชีวิตผมก็เปลี่ยนไปอีกครั้งนึงครับ ผมได้คุยกับเพื่อนคนไทยที่เรียนอยู่อีกมหาวิทยาลัยนึง ผมว่าเขาเองก็คงรู้สึกเหงาเหมือนผม ต่างคนต่างเหงา ความสัมพันธ์จากเพื่อน มันก็เลยเหมือนจะเปลี่ยนไปในทางแปลกๆ เราคุยกันได้ถูกคอดีทีเดียวครับ คงจะเป็นเพราะความเหงาอีกนั่นแหล่ะ แต่ผมกลับกลัวไปเองว่าวันข้างหน้ามันจะเป็นอย่างไร ถ้าความรู้สึกดีๆที่เรามีให้กัน มันเกิดจากความเหงา แล้วความผูกพันธ์นี้มันจะอยู่ไปได้นานแค่ไหนครับ ผมเริ่มรู้สึกหวั่นไหวกลัวว่าถ้าสานต่อไปเรื่อยๆ สักวันที่ทุกอย่างเปลี่ยนไปอีกที เราต่างคนต่างรู้ใจตัวเองมากขึ้น แล้วทุกอย่างต้องจบลง ผมคงจะเศร้าน่าดู ผมควรทำอย่างไรดีครับ ปล่อยทุกอย่างมันเป็นไปตามทางของมัน หรือหยุดมันไว้แค่นี้ดีครับ

แย่จัง ที่บ้านให้มาเรียนหนังสือ แต่กลับมามัวแต่คิดเรื่องไม่เข้าท่า ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาฟังผมบ่นครับ

จากคุณ : หวั่นไหว - [ 2 ธ.ค. 49 11:40:15 A:70.17.209.20 X: TicketID:123946 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom