Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คิดยัไงกับรักออนไลท์ค่ะ

สวัสดีค่ะ มีเรื่องอยากขอความคิดเห็นจากเพื่อนห้องไกลบ้านหน่อยค่ะ เราเป็นคนหนึ่งที่เล่นอินเตอร์เนตนะคะแล้วก็มีเพื่อนออนไลท์อยู่ประมาณ 3-4 คน ส่วนใหญ่จะคุยกันทางอีเมมล์ค่ะ มีทั้งหญิงและชายรวมทั้งคนที่แต่งงานแล้วก็มี เราไม่คิดอะไรนะคะแค่อยากมีเพื่อนไว้คุยกับฝึกภาษาเท่านั้นจริงๆ

จนเมื่อเดือนที่แล้วค่ะมีเพื่อนใหม่คนหนึ่งเป็นหนุ่มdutch ค่ะ เค้าอายุ 28 ส่งเมลล์มาคุยด้วยแล้วก็คุยแบบเพื่อนนี่แหละค่ะ คุยกันถูกคอดี เค้าบอกเค้าไม่มีpenfriend มีแค่เราคนเดียว ตาคนนี้จะพิเศษกว่าคนอื่นตรงที่เป็นคน open มากๆเล่าให้เราฟังหมดว่าที่บ้านมีกี่คนมีหมากี่ตัว พ่อแม่พี่สาวเป็นคนยังไง วันนี้ทำอะไรกิน แล้วจะไม่เหมือนคนอื่นตรงที่ส่งเมลล์มาวันละ2-3 ฉบับ พร้อมกับเพลง แล้วชอบส่งการ์ดมาให้มากๆ บางทีเจออะไรแปลกๆในอินเตอร์เนตส่งมาให้หมดค่ะ เราไม่ค่อยได้ chat กันค่ะ เพราะเราไม่มีเวลาส่งเมลล์ไปส่วนใหญ่

จนวันนีค่ะได้เมลล์จากเค้ามา 4ฉบับ แต่ละฉบับนี้หวานซะ คือก็ค่อยๆเริ่มหวานเรื่อยๆ แต่วันนี้ทำอึ้งค่ะ เล่าให้ฟังว่าเมื่อวานแม่มากินข้าวที่บ้าน แล้วแม่ถามเค้าว่าเค้ากำลัง in love ใช่มั้ย ตานี้เลยสารภาพว่ารู้จักเราทางเนตแล้วชอบมากๆ อยากมาเยี่ยมเราที่เมืองไทยปีหน้า อยากรู้จักเรามากขึ้นอยากไปเจอพ่อแม่เรา อยากให้เราพาไปวัดไหว้พระ(เค้าเป็นพุทธค่ะ) เรางี้อึ้งเลยค่ะ มันแค่เดือนเดียวเองนะคะ อะไรจะขนาดนั้น เราก็ผ่านร้อนผ่านหนาวมาพอสมควร พอรู้คนในอินเตอเนตเป็นอย่างไร ทั้งที่อ่านจากในเวบนี้และที่อื่นๆ ไอพวกที่เข้ามาคุยแล้วบอกว่าจะมาเที่ยวเมืองไทยอยากให้เราเป็นguide เรา block หมดค่ะ

คือเราอยากทราบความคิดเห็นคนในห้องไกลบ้านนี่แหละค่ะ สารภาพตรงๆตัวเองหวั่นไหวค่ะตอนนี้ คือเราไม่แน่ใจว่าเค้าโกหกหรือหลอกเรารึเปล่า ไม่อยากโดนหลอกค่ะ เราไม่ค่อยเชื่อเรื่องรักในเนตค่ะ แต่กับคนนี้เรารู้สึกอยากลองเจอมากๆ แค่เวลาเดือนเดียวนี่เรารู้สึกว่ามัน crazy อ่ะค่ะ ยังไงช่วยให้ความเห็นหน่อยนะคะ ยินดีรับฟังทุกคนค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : จขกท - [ 4 ธ.ค. 49 15:15:51 A:203.118.64.196 X: TicketID:133345 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom