Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีใครเคยนั่ง อเมริกันแอร์ไลน์ บ้างค่ะ

ไม่เคยนั่งสักที เลยสงสัย  ( ก่อนหลวมตัวซื้อตั๋ว ) หาดูในเวปไซด์ แล้วก็ถามเจ้าหน้าที่ในไทยฟลาย เขาบอกว่า บินจาก แอตแลนต้า ไป นาริตะ แล้วก็จาก นาริตะ ไป กรุงเทพฯ   อันนี้จริงหรือเปล่าค่ะ ไม่มีหยุดต่อเครื่องที่ไหนอีกนะค่ะ  แม่บ้านคนไหนเคยบินจากแอตแลนต้า หรือพอจะรู้บ้างค่ะว่า มันหยุดแค่นาริตะ ไม่ได้หยุดที่อื่นอีก  

เหมือนคำถามงี่เง่านะค่ะ ฮ่าๆๆ คือ พอดี เคยซื้อตั๋วจากเอเย่นต์ท้องถิ่น ( จอร์เจีย )  ในตั๋วระบุว่า จากแอตแลนต้าไปซีแอตเทิล แล้วจากซีแอตเทิลไปกรุงเทพฯ เลย  คือ ดิฉันก็ไม่ใช่ผู้ชำนาญเกี่ยวกับการเดินทางน่ะค่ะ ตอนนั้นก็นึกดีใจ วุ้ยๆ ไม่ต้องต่อเครื่องหลายครั้ง...พอวันเช็คอินนะค่ะ ปรากฏว่า  ดิฉันต้องบินจาก

แอตแลนต้า-เดนเวอร์
    เดนเวอร์-ซีแอตเทิล
    ซีแอตเทิล-นาริตะ
    นาริตะ-กรุงเทพฯ

เพิ่มเติม...อันนี้เป็นของยูไนเต็ดแอร์ไลน์ค่ะ

เรียกว่ากว่าจะถึง กทม เนี่ย ดิฉันอ้วกแตกไปหลายรอบ ( อ้วกจริง ๆ ค่ะ เพราะตอนนั้นท้องด้วย )

ตอนนี้ก็เลยอยากถามให้แน่ใจ ไม่อยากทำพลาดอีกเป็นรอบที่สอง เพราะไม่เคยนั่งกะ อเมริกัน แอร์ไลน์น่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

น้องเล็กยกนิ้วให้เลย สำหรับท่านที่เข้ามาตอบค่ะ ( ถ่ายจากมือถือค่ะ เห็นตลกดีค่ะ ฮ่าๆๆ )

แก้ไขเมื่อ 09 ธ.ค. 49 21:43:31

จากคุณ : gw - [ 9 ธ.ค. 49 21:41:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom