Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะไปเรียนภาษาเพื่อสอบ IELTS ที่ออสเตรเลียตอนซัมเมอร์นี้ เพื่อเรียนต่อ ป โท ในยุโรปครับ ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ

ตอนนี้ผมเรียนอยู่ปี 4 มหาลัยรัฐบาลในไทยครับ คือผมต้องการที่จะต่อ ป โท ที่มหาลัยในยุโรป (เนเธอร์แลนด์ครับ)
    คาดว่าถ้าไม่ติดปัญหาอะไรคงจบเดือนมีนาคมปีหน้านี้ล่ะครับ
    ที่บ้านอยากให้เรียนต่อ ผมอยากไปเรียนยุโรปแต่เค้าเอาคะแนนสอบ 6.5 น่ะครับ
    ผมลองเอาข้อสอบเก่าๆแล้วก้อเทปมาลองเปิดฟังแต่ไม่ไหวครับ
    พื้นฐานภาษาผมไม่ดีพอ อาจจะเป็นเพราะว่าผมเรียนสายสังคมด้วยมั้ง เรียนมา 4 ปีแทบไม่ต้องใช้ภาษาอังกฤษเลย
    ที่บ้านเลยจะให้ไปเรียนภาษาที่ออสเตรเลียตอนซัมเมอร์นี้ประมาณ 3 เดือน เพื่อสอบ IELTS โดยเฉพาะเลยอ่ะครับ คำถามคือ ...
    1. ผมอยากทราบว่ามีสถาบันสอนภาษาที่ไหนในออสเตรเลียที่ติวสอบ IELTS ให้โดยเฉพาะมั้ยครับ แล้วมีเปอร์เซ็นสูงๆที่จะได้ 6.5 น่ะครับในครั้งเดียว ผมจะตั้งใจเรียนครับเพราะที่บ้านผมเงินไม่เยอะขนาดนั้น T^T ไม่อยากสอบหลายๆครั้งครับ
    2. ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอรายละเอียดหน่อยนะครับเพราะผมไม่เคยไปเลยไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี
    3. ระหว่างผมเรียน ภาษาที่ออสเตรเลีย แล้วเอาคะแนนไปต่อที่มหาลัยในยุโรป กับผมเรียนภาษาที่ยุโรปแล้วต่อที่นั่นเลย แบบไหนจะดีกว่ากันครับ (ที่ผมเลือกเรียนภาษาที่ออสฯก่อนเพราะว่าผมคิดว่ามันถูกกว่าที่ยุโรปมากน่ะครับ ยังไงก้อขอคำแนะนำด้วยนะครับ)

ขอบคุณมากๆครับ _/|\_

จากคุณ : pickoloz - [ 11 ธ.ค. 49 01:54:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom