Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อากาศ 0 องศาเซลเซียส มันหนาวแค่ไหนครับ

เมืองที่จะไปเรียน ตอนนี้มันหนาวสุดราวๆ 0 องศา อยากทราบว่ามันหนาวประมาณไหนครับ เพราะไม่เคยอยู่เมืองนอก

อยากรู้ว่าเวลาออกมาไปนอกบ้านเนี่ย ถ้าซื้อเสื้อกันหนาวจะเมืองไทยไปจะเอาอยู่ไหมครับ

พอดีไปเห็นที่ร้านขายสินค้า Export ในห้างมันมีเสื้อกันหนาวหนาๆ อยู่ ไม่แน่ใจว่าถ้าซื้อไปจะใช้ได้ไหม

กะจะซื้อจากเมืองไทยไปสักตัวหนึ่ง กลัวไปถึงแล้วทนไม่ไหว ถ้าจะไปหาซื้อที่โน่นเลย

กางเกง ถ้าใส่กางเกงยีนส์ธรรมดาจะกันหนาวได้ไหม เวลาอยู่นอกบ้าน แล้วถุงมือจำเป็นไหมครับ

อีกเรื่องหนึ่งครับ

พอดีผมจะไปอยู่กับ homestay คือส่วนมากบ้านฝรั่งเขามี heater ใช่ไหมครับ

อยากรู้ว่า ถ้าเราอยู่ในบ้านที่มี heater เราก็สามารถแต่งตัวปกติเหมือนอยู่เมืองไทยได้เลยใช่ไหมครับ

คือผมเตรียมเสื้อผ้าไปไม่ค่อยถูก ไม่รู้ว่าต้องใส่ประมาณไหน ตอนอยู่นอกบ้านและอยู่ในบ้าน

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

จากคุณ : kknd - [ 12 ธ.ค. 49 01:40:44 A:203.188.11.29 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom