Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Police Check in Thailand for PR

ถามเพื่อนๆ่ค่ะ จำเป็นต้องบินกลับไปทำ Police check ที่ไืทย ด้วยตนเองหรือเปล่าค่ะ ให้ทางบ้านทีไทยไปทำให้ได้ไหม โดย scan รายนิ้วมือไปให้ ได้ไหมค่ะ เคยได้ยินมาแต่ข้อมูลไม่แน่ใจ เพื่อนๆพอทราบรายละเอียดไหมค่ะ

อีกเรื่องนึงนะค่ะ specific working experience ที่ระบุไว้ เป็นการทำงานแบบที่ไทยได้ไหมค่ะ เพราะ ลามาศึกษาต่อ สามารถนำประสบการณ์ตรงนั้นมา ขอแต้มได้ไหมเพราะทำมากว่า สามปีแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เอ - [ 26 ธ.ค. 49 09:59:09 A:219.90.243.53 X:64.233.172.18 TicketID:030453 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom