Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

งานนวดในออสเตรเลีย

กำลังวางแผนจะไป 1 ใน 3 แห่งนี้นะครับ พอดีตั้งกระทู้ที่แล้ว ถามหลายเรื่อง เรื่องนวดเลยตกๆไป ไม่ค่อยได้ความกระจ่างนัก

ยังไม่แน่ใจว่าจะไปที่ไหน คือ ซิดนีย์ บริสเบน และเมลเบิร์นครับ (college มีสาขาอยู่ 3 ที่น่ะครับ)

1. ทั้ง 3 ที่นั้น มีแหล่งงานนวดแผนไทยเยอะไหมครับ
    2. ไม่ทราบว่า ค่าแรงปรกติของงานนวดตกชั่วโมงละเท่าไหร่ (ในแต่ละเมือง) ทั้งแบบเป็นพนักงานในร้านและรับจ้างนวดตามบ้านน่ะครับ
    3. ปรกติ จะไม่นิยมรับผู้ชายเหรอครับ แล้วถ้าเรียนนวดจากวัดโพธิ์ไปแล้ว จะไปหาเอาที่นู่นยากรึเปล่าอะครับ เคยเห็นพนักงานนวดผู้ชายเยอะไหมครับ
    4. การนวดที่ไม่ได้ทำผ่านร้าน คนไทยนิยมทำกันไหม หรือว่าทำหลังจากอยู่ร้านไปได้ซักพักแล้วคนติดครับ (ดังแล้วแยกวงยังไงไม่รุ)
    5. หากเป็นพนักงานนวดในร้าน เค้าจะนับระเวลาการทำงานใน 1 สัปดาห์ยังไงอะครับ ระหว่าง stand by รอนี่นับหรือเปล่า แล้วการ stand by รอลูกค้า ปรกติจะได้ค่าเข้างานที่มารอรึเปล่าครับ หรือว่าต้องลงมือนวดแล้วถึงหักออกจากค่าบริการ
    6. คนออสซี่นิยมนวดแบบไหนกันน่ะครับ นวดตัว นวดเท้า นวดน้ำมัน หรือนวดสปาครับ?

ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่เกี่ยวกับการนาบใดๆทั้งสิ้นนะครับ ^๐^
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับ

จากคุณ : teddyblooh - [ 4 ม.ค. 50 22:06:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom