Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนพี่ BMW และพี่ๆท่านอื่นๆเข้ามาด้วยค่ะ สงสัยเกี่ยวกับการ Transfer เข้า UCLA ค่ะ

สวัสดีค่ะพี่ พอดีจ๊ะเข้าเว็บพวก ฮอทเมล์ และก็ ย้าฮู ไม่ได้เลยค่ะ

จ๊ะจะรบกวนของรายละเอียดในการที่จะ Transfer เข้าเรียนที่ UCLA ในระดับปริญญาตรีค่ะ แบบว่าจ๊ะจะไปเรียน Community College ก่อนค่ะ

รายละเอียดของจ๊ะนะคะ
    1.เรียนอยู่ปี 4 คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ค่ะ

2.เกรดตอนจบม.ปลายไม่ถึง 3.00 ค่ะ

3เกรดตอนจบตรีน่าจะประมาณ 2.40-2.50 ค่ะ

4.ยังไม่เคยทดสอบภาษาอังกฤษเช่น ไอเอลสท์ หรือ โทเฟลค่ะ แต่สามารถสื่อสารเข้าใจค่ะ

5.แกรมม่าค่อนข้างอ่อน เพราะไม่ได้เรียนภาษาอังกฤษมา 3 ปีแล้วค่ะ ความคล่องในการเขียนเลยลดลง

6.สามารถพูดสื่อสารด้วยภาษาและเทนส์ที่ง่ายๆได้ค่ะ สำเนียงไปทาง บริติช อิงลิช ค่ะ เพราะว่าเรียนแบบอังกฤษแท้มาตลอด อาจจะเพี้ยนๆนิดนึงเพราะไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ

7.รายละเอียดของ Community College ที่สามารถทานสเฟอร์มาได้ พอจะทราบแล้วค่ะ เพราะเข้าไปดูในเว้บมหาวิทยาลัยมาแล้ว แต่ไม่ทราบว่าที่ไหนดีค่ะ

8.แล้วการสมัครเข้า คอมมูนิตี้คอลเลจ ต้องเสียเงินมั้ยคะ แล้วถ้าจะทรานสเฟอร์เข้ามหาวิทยาลัย จะต้องลงคอร์สไหนคะ

ไม่ทราบว่าข้อมูลที่จ๊ะให้จะเพียงพอหรือยังคะ

ถ้ายังไง ขอรบกวนพี่ BMW ด้วยนะคะ จ๊ะส่งเมล์ไปถามที่ตัวมหาวิทยาลัยแล้วค่ะ ตามคอนแทค ที่เค้ามีให้ค่ะ แต่เงียบหายไปเลย ไม่ตอบกลับมาซะที คงต้องขอรบกวนพี่แล้วนะคะ

ขอบพระคุณค่ะ
    น้องจ๊ะจ๋า

ปล.หากพี่ๆท่านอื่นมีข้อมูลอะไร ช่วยลงให้จ๊ะด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : AnCk-Su-NaMuN - [ 6 ม.ค. 50 02:36:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom