Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@@@@ ว่าด้วยเรื่องแต่งตัวอีกแล้วค่ะ --- กระเป๋าที่คุณถือหรือชอบเป็นอย่างไร? @@@@@

ก็เรียกว่าใกล้จะเทศกาลลดราคากระหน่ำของที่ฝรั่งเศสแล้ว ในอาทิตย์หน้านี้เองค่ะ ส่วนประเทศอื่นๆ เห็นว่าเริ่มๆ ไปแล้ว
    ดิฉันก็เริ่มวอร์มอัพ ด้วยการคิดๆ นึกๆ ว่าเราจะต้องหาซื้ออะไรบ้าง

บอกแล้วว่าจะเปลี่ยนลุ้ค เรื่องเสื้อผ้านั้น พอได้ไอเดียไปบ้างแล้ว หนังสือที่สั่งไปก็ได้มาแล้ว
    กำลังอ่านอยู่ ก็ What not to wear นั่นแหละค่ะ อ่านแล้วถูกใจ เพราะเขียนได้ตรงใจนึก ว่าเราไม่อยากตามแฟชั่นจะทำไง
    ก็พอได้ไอเดียว่า ควรจะซื้อเสื้อผ้าอะไรๆ บ้าง และด้วยคอนเซ็ปของการจัดเซ็ทและเสื้อผ้าสีโทนเดียวกัน
    ก็พอทำให้เอามาจดๆ เป็นรายการว่า เราจะต้องมีอะไรบ้าง
    ตั้งใจว่า ลดราคาครั้งนี้ จะซื้อของให้ได้แบบคนอื่นบ้าง ด้วยว่าปกติไม่ค่อยจะซื้อของเลย

ทีนี้ก็เลยมีอีกคำถามนึงค่ะ คือว่ากระเป๋าที่ดิฉันใช้ในตอนนี้มันขาดแล้วค่ะ
    เป็นใบที่ใช้ประจำ สมบุกสมบันมาก เอาใบใหม่ของตัวเองก็ไม่เชิงใหม่ ก็ใช้แล้ว 2 ปี
    เอาไปแลกกับใบของน้องสาวที่เขาไปซื้อมือสองมา ด้วยเห็นว่ามันสมบุกสมบันมาก และสภาพดี
    น้องสาวดีใจมาก เทของออกหมด แล้วแลกกันทันที ก็ไม่รู้ว่าเจ้ากระเป๋าใบนี้มันได้รับใช้นายมากี่คน และกี่ปีแล้ว

นัยว่าดิฉันจะใช้แบบหักโหมเกินไปหรือเปล่าก็ไม่ทราบ
    แค่ 3-4 เดือนเท่านั้น มันมีรอยฉีกขาดตามจุดต่างๆ โดยเฉพาะตรงรอยต่อเห็นได้ชัด

ก็เลยคิดว่าอยากได้กระเป๋าใบใหม่ แต่ทีนี้คอนเซ็ปต่อนี้ไปของดิฉันในการซื้อคือ จะเปลี่ยนลุ้คนะคะ
    เราก็ต้องทำตามที่เราคิดเอาไว้ ก็ขอดูกระเป๋าของคุณๆ ที่มี หรือว่าที่คุณๆ อยากได้ ค่ะ
    ขอแบบนี้เลย ง่ายดี

มีข้อพิจารณาที่ตัวเองตั้งเอาไว้คือ ต้องไม่หนักมาก เพราะดิฉันใส่ของเยอะ
    คือใส่เข้าไป แล้วไม่ค่อยจะเอาออกค่ะ นานๆ ก็เทออกมาดูเสียที มีสมบัติอะไรบ้าง
    ดังนั้นขนาดก็ต้องไม่ใช่ว่า ถือแค่ไม่ให้มือว่าง หรือเพียงเอามาหนีบที่จั๊กกะแร้
    แต่ต้องเอามาถือใส่ของได้จริงๆ
    แล้วก็สวยด้วย... ส่วนโอกาสการใช้คือ
    ให้นำเสนอได้ 2 แบบ คือ โอกาสพิเศษ ยามประชุม หรือพบผู้คน
    กับอีกแบบคือ ใส่ของและสะพายทุกๆ วัน สะเทินน้ำสะเทินบก ไม่เปื้อนง่าย

อย่ามาบอกกันว่าให้ใช้ถุงพลาสติกนะคะ อันนี้ผิดกติกาค่ะ ถึงจะกันน้ำได้ แต่ไม่สวยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ช่วยๆ กันหน่อยค่ะ ดิฉันจะสวยเก๋ เท่ระเบิดกับเขาแล้วนะคะหลังช่วงลดราคาเนี่ย

จากคุณ : พธูไทย - [ 7 ม.ค. 50 18:28:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom