Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนหน่อยค่ะ มีใครพอทราบรหัสโทรศัพท์ของประเทศไทยบ้างคะ

คือเราอยู่เมืองไทยนะคะ แต่พอดีจะสั่งซื้อของจากเวปต่างประเทศอะค่ะ แล้วเค้าให้ใส่เบอร์โทรศัพท์ของเราที่ติดต่อได้ ทีนี้รู้ว่ามันจะต้องมีรหัสโทรศัพท์ของประเทศไทยนำหน้าด้วย แต่เราไม่รู้อะค่ะ ว่าเป็นเลขอะไร มีใครพอรู้บ้างมั้ยคะ
    อ้อ แล้วถ้าเป็นเบอร์มือถือเนี่ย ใส่รหัสประเทศไว้ข้างหน้าแล้ว เค้าสามารถหมุนจากที่โน้นมาถึงเราที่นี่ ได้เลยหรือเปล่าคะ

อย่างของเรา เบอร์มือถือ 081-820-XXXX แล้วก็เบอร์บ้าน 034-823-XXXX ถ้าจะให้เบอร์ที่เค้าสามารถโทรติดต่อเราได้จากที่โน้น จะต้องให้หมายเลขเต็มๆไปว่ายังไงคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

จากคุณ : เบนโตะ - [ 17 ม.ค. 50 21:40:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom