Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่องการศึกษาต่อปริญญาตรี ณ เมืองจีน

ขอถามนะครับ ( ถามคุณ China หรือ ใครก็ได้ครับ)

1.China Europe International Business School (CEIBS) อยู่ในเมืองอะไรหรอครับ แล้วพอจะมีเว็บรึเปล่าครับ
    2.จากข้อความที่คุณ China บอกผมว่า
    "Tsinghua University, School of Economics and Management MBA เขาได้รับการร่วมมือจาก MIT Sloan
    EMBA เปิด Dual degree กับ INSEAD "
    ผมอยากจะถามว่า MIT Sloan EMBA คืออะไรครับ
    แล้ว INSEAD คืออะไร รวมถึง Dual degreeเป็นปริญญาแบบไหนครับ
    3.สอบต้องใช้ HSK ระดับไหน แล้วต้องสอบวิชาอะไรเพิ่มบ้าง ค่าเทอมแพงมากไหมครับ
    4. ม.ปักกิ่ง สอบใช้ HSK ระดับไหน สอบวิชาอะไรเพิ่มบ้างครับ แล้วเด็กต่างชาติเรียนได้ต้องมีเงื่อนไขอื่นอีกรึเปล่า

ขอบคุณมากๆครับ ขอบคุณจริงๆ เพราะผมไปถามตามศูนย์แนะแนวบางอย่างเค้าก็ไม่สามารถตอบได้เพราะเค้าก็ไม่มีข้อมูลจริง

ขอบคุณอีกครั้งครับ

จากคุณ : Idealistz - [ 24 ม.ค. 50 03:00:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom