Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอความช่วยเหลือด่วน น้องสาวไป NY ยังไม่ทราบชะตากรรม

น้องสาวอายุ 24 ปี บินไปเรียนต่อ Newyork Languest 6 เดือน ได้ visa 5 ปี เริ่มเปิดเรียน 2/2/07 ออกเดินทางตั้งแต่เมื่อวันเสาร์ เวลา 8.30 น.จนถึงบัดนี้ยังไม่ได้ติดต่อกลับมาเลย พ่อแม่เป็นห่วงมาก กินไม่ได้เลย เพราะน้องเพิ่งจะเดินทางไป ตปท.เป็นครั้งแรก และเดินทางไปคนเดียวด้วย โดยมีรายละเอียดดังนี้ครับ
      1. ติดต่อทาง Net กับ นศ.หญิงคนไทย ที่นั่นเพื่อจะขอแชร์ค่าห้อง ด้วยตนเอง โดยทางบ้านไม่ทราบชื่อ ที่อยู่และเบอร์ติดต่อที่ชัดเจนของเพื่อน
      2. ก่อนขึ้นเครื่องยืนยันว่าเมื่อถึงที่ JFK แล้วจะรีบโทรกลับบอกแม่ที่เมืองไทยโดยด่วน แต่ทำไมถึงเงียบ ตามปกติจะต้องถึง เวลาตามเมืองไทยคือวันอาทิตย์ 8.30 น.เช่นกัน(ไปสายการบิน China Airline)
     3. มีเงินสดติดตัวไปประมาณ USD 5,000
      ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกในห้องไกลบ้านแห่งนี้ ซึ่งเป็นห้องที่จุดประกายให้น้องสาวได้มีโอกาสไปเรียนต่อที่นั่น ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะครับว่าเราจะเช็คข้อมูลของน้องสาวได้ที่ไหน อยากรู้ว่าเขาถึงหรือยัง เป็นตายร้ายดีไงก็ไม่รู้ คิดว่าสงสารแม่เขาเถอะ หวังว่าคงมีคนเข้ามาช่วยให้คำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติมผมยินดีให้ข้อมูลครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 50 22:53:08

จากคุณ : p.charin - [ 31 ม.ค. 50 22:21:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom