Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ระหว่างไปเป็นแม่บ้านต่างแดนกับแฟนคนไทยสร้างเนื้อสร้างตัวอยู่ที่นี่ด้วยกัน?

ตั้งชื่อกับหัวข้อให้น่าหมั่นไส้ไปอย่างนั้นเองค่ะ จริงๆแล้วกังวลใจนะคะ

คือแฟนที่คบอยู่เป็นคนต่างชาติค่ะ ถ้าจะแต่งกับคนนี้ เราต้องย้ายไปอยู่เมืองนอกกับเขา ซึ่งเขาก็มีสตางค์พอจะให้เราเป็นแม่บ้านเฉยๆ

แต่กับอีกคนเป็นคนไทยด้วยกัน ทำงานออฟฟิศเดียวกัน ฐานะก็ใกล้เคียงกัน เขาทำท่าจีบๆเราอยู่น่ะค่ะ แต่เรายังไม่ได้บอกว่ามีแฟนแล้ว

ถามว่ารักใคร กับแฟนต่างชาติ..เราชอบทัศนคติของเขา อุ่นใจ เชื่อใจ แต่เรากลัวที่ต้องย้ายไปอยู่ต่างบ้านต่างเมือง กลัววันหนึ่งมันจะเหงา กลัวสังคมที่ตัวเองมีมันหายไป และที่สำคัญ ไม่อยากไปใช้เงินของเขา กลัวมันจะทำให้เรารู้สึกไร้ค่า แล้วปัญหาทั้งหมดมันจะสุมรวมกันทำให้ชีวิตคู่ล่ม

กับหนุ่มที่ออฟฟิศคนนี้ ก็มีอาการปิ๊งกันประมาณนึงอ่ะค่ะ
    ไม่รู้ว่าเพราะเหงาไกลแฟนหรืออะไร
    เราควรจะลองเปิดโอกาสตัวเองให้คุยกับเขามากกว่านี้ไหมคะ คือถ้าเราเลือกคบหนุ่มไทยคนนี้ สังคม และหน้าที่การงานของเรา ก็ไม่ได้หายไป ไม่ต้องทนเหงาทุกวันอย่างตอนนี้ด้วย ปัญหาเดียวที่เรากลัวก็แค่เขาจะมีทัศนคติแบบหนุ่มไทยบางอย่างฝังหัวอยู่

ควรเอาไงดีคะหรือเรากลัวและคิดมากไปคะ

จากคุณ : สวยเลือกได้ - [ 10 ก.พ. 50 00:45:18 A:58.8.104.136 X: TicketID:105203 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom