Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ลง JFK จะนั่ง AMTRAK ไป CONNECTICUT คนเดียว จะรอดมั้ยครับ

คือกำลังจะไปโครงการ Work and Travel ปีนี้
    แล้วไปคนเดียวครับ กำลังติดปัญหาเรื่องการเดินทางไป

ที่เมืองที่ทำงาน North Stronington, CT ไม่มีสนามบินครับ
    ใกล้สุดคือ Bradley, Hartford แต่ก็ห่างจากเมืองที่ทำงานอยู่เกือบ 100 โล

แต่ใจจริงอยากลงที่ JFK ไปดูความหรูหราของ New York อะครับ แล้วขากลับกะจะไปเที่ยวไนแองการ่าด้วย เลยคิดว่าขึ้นกลับที่ JFK น่าจะสะดวกกว่า
    เท่าที่ดูข้อมูลมา ก็ต้องนั่ง AMTRAK ต่อ ประมาณ 2 ชั่วโมง

ที่นี้ มีคำถามจะรบกวนถามหน่อยอะครับ

1. ไปตัวคนเดียวจะรอดมั้ยครับ อันตรายมั้ย มีกระเป๋าลาก 1 ใบ กระเป่าสะพาย 1 ใบ แล้วก็กล้อง DSLR 1 ตัว
    2. ซื้อตั๋ว AMTRAK ผ่าน INTERNET ไปเลยดีมั้ยครับ
    3. เครื่องลง 2 ทุ่ม แต่รถไฟออก 7 โมงเช้า นอนรอในสนามบิน อันตรายมั้ยครับ

ขอบคุณมากๆ นะครับผม

จากคุณ : เด็กWT - [ 22 ก.พ. 50 16:28:07 A:125.24.217.47 X: TicketID:111022 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom