Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนถามเกี่ยวกับการเข้าประเทศไทย โดย มี U.S. Citizen ครับ

คือว่า ผมมี U.S Citizen ครับ แต่ว่า จะกลับไปอยู่เมืองไทยสักปีนึง แต่ว่ามี passport สองเล่ม ครับ  เล่มนึงเป็นของไทย อีก อันนึงเป็น U.S. ควรใช้เล่มไหนเข้าไทย ครับ แล้วเวลาจะออกจากประเทศไทย จะมีปัญหา ไม๊ ถ้าจะใช้ U.S. Passport ออก.
    ขอบคุณนะครับบบ

จากคุณ : มินิออสติน - [ 24 ก.พ. 50 00:34:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom