Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สุดจะพรรณนา ทำไมคนไทยเหยียดกันเอง เคยเจอไหมคะ??

ขอเล่าเลยนะคะ วันนี้โทรไปเช็คโรงแรมที่เมืองไทย ชื่อ เฮาส์ บาย เดอะ พอน แถวสุขุมวิทค่ะ

การตกแต่ง สวยงาม แบบไทยๆ น่าพักมาก สามีและดิฉันสนใจอยากพัก เพราะชอบบรรยากาศแบบไทยๆ

ดิฉัน...สวัสดีค่ะ สอบถามข้อมูลนิดหน่อยนะคะ..ไม่ทราบโรงแรมอยู่ไกล้สุวรรณภูมิไหมคะ

พนักงาน...ไม่ไกล้ค่ะ

ดิฉัน...(ไม่เป็นไร) มีห้องอาหารอยู่ในโรงแรมไหมคะ

พนักงาน..ไม่มีค่ะ

ดิฉัน...(ไม่เป็นไร) มีรถตู้รับส่งสนามบินไหมคะ

พนักงาน...มีค่ะ...ขอโทษนะคะ เป็นคนชาติไหนคะ

ดิฉัน..คนไทยค่ะ

พนักงาน...สามีละค่ะ

ดิฉัน...(นึกในใจ เสือกอะไรด้วยคะ) สามีคนไทยค่ะ (ความจริงสามีเป็นคนเวียดนามค่ะ)...ถามทำไมหรอคะ?? มีราคาสำหรับคนไทย กับต่างชาติด้วยหรอคะ

พนักงาน...เอ่อ ไม่ใช่ค่ะ โรงแรมเรารับเฉพาะนักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเท่านั้นค่ะ

ดิฉัน..แป่วค่ะ เลือดขึ้นหน้า...ทำไมคะ?? ดิฉันอยู่ต่างประเทศ กลับไปเที่ยวเมืองไทย ดิฉันก็เป็นนักท่องเที่ยวเหมือนกัน  พักที่โรงแรมคุณไม่ได้หรอ??

ราคาโรงแรมก็ใช่ว่าจะถูกหรือแพงอะไรมากมาย ราคา 2000 ต้นๆ ห้องเตียงเดี่ยว 1500 เอง...โพสลงในเนท แต่ไม่ต้อนรับคนไทย เอากับเขาซิ...

อยากจะต่อว่าอีกมาก แต่ไม่อยากเสียค่าโทรศัพท์โดยใช่เหตุค่ะ

แย่จังเลย ทำไมทำกับคนไทยแบบนี้ ไม่อยากให้คนไทยเข้าพัก คนไทยมีกะตังค์มากมาย เราไปพักโรงแรมเลิศหรูกว่านี้ก็ได้ มีถมไป...ธ่อ

แบบนี้ ทำไมไม่เขียนป้ายให้มันชัดเจนไปเลยว่า คนไทยห้ามเข้า

แม่ต่างแดน เคยเจอแบบนี้ไหมคะ??

จากคุณ : แอนนาค่ะ - [ 24 ก.พ. 50 10:22:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom