Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กำลังจะไปเรียนภาษาที่ Sydney แต่ยังมีวีซ่าท่องเที่ยวเหลืออยู่ครับ

สอบถาม พี่ๆ เพื่อนๆ ครับ พอดีผมวางแผนจะไปเรียนคอร์สภาษาที่ Sydney 6 เดือนครับ กำลังดำเนินเรื่องอยู่ครับ (ผมเดินเรื่องเอง) เพิ่งตรวจร่างกายไปครับ

แต่เพิ่งเห็นในพาสปอร์ตว่า วีซ่าท่องเที่ยวยังไม่หมดอายุ คือเพิ่งดูเป็นอ่ะคับ ว่าวีซ่าท่องเที่ยวผมอยู่ได้ครั้งละ 3 เดือน ระยะเวลา 1 ปี ตอนนี้เลยเหลืออีก 3 เดือนกว่าๆจะหมดอายุครับ รบกวนสอบถามครับ

1. ผมควรจะเดินเรื่องวีซ่านักเรียนต่อ หรือไปด้วยวีซ่าท่องเที่ยวดีครับ เพราะทราบว่า วีซ๋าท่องเที่ยวเรียนหนังสือได้ (เท่าที่ทราบ ทำงานไม่ได้ครับ)
    2. ผมจะไปเปลี่ยนเป็นวีซ่านักเรียนที่โน่นได้หรือเปล่าครับ (ได้ยินว่าไม่ได้)
    3. ผมควรจะแจ้งสถานฑูตที่เมืองไทยเลยดีหรือเปล่าครับว่าจะเปลี่ยนวีซ่า

ผมเพิ่งไปตรวจร่างกายเสร็จเมื่อวานนี้ครับ ตอนนี้มานั่งมึนที่บ้านว่าทำยังไงดี เพราะ รร. เค้าออกใบ offer มาให้ 6 เดือนแล้วครับ

จากคุณ : vagn - [ 3 มี.ค. 50 08:49:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom