Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุณแม่ๆทั้งหลายมีวีธีการทำอย่างไรให้ลูกนอนตลอดคืนมั้งคะ

ตอนนี้เจ้าตัวเล็กสี่เดือนสี่อาทิตย์แล้วค่ะ เค้าไม่ยอมนอนโดยที่ไม่มีนมแม่อยู่ในปากและไม่ยอมนอนตลอดคืนด้วย เมื่อตอนได้สองเดือนสองอาทิตย์ แกนอนทั้งคืนตั้งแต่ทุ่มหนึ่งถึงหกโมงเช้า ตื่นมากินนมตอนตีสองแล้วหลับต่อ เค้านอนบนเตียงกะพ่อกะแม่ค่ะ พ่อกับแม่ต่างก้อดีใจที่ลูกนอนทั้งคืน และไม่คิดว่าจะมีปัญหาตามมา เมื่อเค้าโตขึ้น เริ่มตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว เค้าไม่ยอมนอนทั้งคืน ตื่นมาเล่นตอนสี่ทุ่มจนถึงตีสองทุกวัน ดิฉันกับสามีเลยคิดว่า คงต้องให้ลูกเล่นตอนกลางวันมากขึ้น นอนกลางวันน้อยลง ลองทำมาสามวันแล้ว ก้อไม่เป็นผลค่ะ แกยังคงตื่นมาเล่นตอนสี่ทุ่มเหมือนเดิม และงอแงมากกว่าเดิม และอย่างที่กล่าวข้างต้น ต้องมีนมแม่อยู่ในปาก ไม่งั้นไม่นอนคะ ตอนกลางวันเวลาลูกหลับก้อทำอะไรไม่ได้เพราะนมต้องอยู่ในปาก ก้อต้องนอนไปกะลูกด้วย คิดว่าถ้าเป็นอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆคงไม่ไหวอ่ะคะ มีใครพอจะแนะนำวิธีดีๆ ให้เป็นวิทยาทานดิฉันหน่อยได้ไหมคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : fussymom - [ 27 มี.ค. 50 03:05:49 A:86.62.250.4 X: TicketID:141768 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom