Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามเรื่องโรงเรียนภาษาที่ chicago และการทำ visa

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้รับการติดต่อให้ไปต่อโทที่มหาวิทยาลัยใน Chicago แล้ว แต่ว่าต้องการที่จะไปเรียนภาษาเพื่อปรับตัวประมาณ 10 อาทิตย์ก่อนคอร์ส ป. โท จะเริ่มนะครับ ตอนนี้ที่หามาได้นี่ก็มี

1. สถาบันสอนภาษา Intrax ที่นี่เข้าใจว่าอยู่ใจกลาง Chicago นะครับเค้าบอกว่าอยู่ย่าน Finance ของ Chicago เลย แต่ที่นี่ไม่ worldwide นะครับ มีแค่ในทวีปอเมริกาครับ

2. สถาบันสอนภาษา Aspect อยู่ที่ IIT แต่ออกห่างจากตัวเมืองเล็กน้อย ได้ยินมาว่าสถานที่ตั้งของ IIT จะเป็นย่านมที่ค่อนข้างน่ากลัวนิดนึงนะครับ จะมีพวก homeless เยอะนะครับ แต่ที่นี่เป็นสถาบันสอนภาษา worldwide นะครับ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าตอนนี้อยากเรียนที่ Intrax มากกว่าเนื่องจากสิ่งเเวดล้อมดีกว่า แต่ก็มีคนที่เคยเรียนอยู่ที่โน่นบอกว่า Aspect น่าจะดีกว่า ก็เลยจะมาสอบถามว่าระหว่าง 2 ที่นี้ที่ไหนน่าจะดีกว่าทั้งทางด้านการศึกษา และสภาพแวดล้อมนะครับ

อีกเรื่องคือการขอ VISA นะครับผมเข้าไปใน web ของ us embassy นะครับแล้วไม่เข้าใจว่าต้องเสีย 100 เหรียญก่อนที่จะทำการนัดวันสัมภาษณ์หรือเปล่าครับ และค่า PIN ที่จะต้องใช้นัดวันสัมภาษณ์นี่คืออะไรเหรอครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยลกันครับ

จากคุณ : Toh 07 - [ 27 มี.ค. 50 14:24:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom