Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไปทำวีซ่า ออสเตรียมาวันนี้ไม่ค่อย สบายใจเลยเคอะ พี่ๆช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยสิเคอะ

แบบว่า แปดโมงตรงเด๊ะน้องหอยก็มายืนรอที่หน้าสถานทูต แบบว่า ปกติเค้าทำงานกันตอนเก้าโมงชิมิค่ะ น้องหอยก็เลยไปก่อนเพื่อลดความประหม่า หลังจากที่เมื่อวานนั่งเครื่องบินจากเชียงราย จิตใจไม่ค่อยดี แบบว่าซ้อมตอบคำถามอ่ะเคอะ คนมันไม่เคยไปประเทศที่เค้าขอวีซ่ายากๆเลย ประหนึ่งว่ากลัวจะขาดเอกสารอันใด แบบว่ากลุ้มไปหมดเลยเคอะ วันนี้ได้คิวที่สอง รอนานมากค่ะ พอตาคิวหนูเขาก็เรียกชิมิค่ะ เรียกเอกสารต่างๆ แต่ไม่ยักเอาเอกสารประกันสุขภาพเลยค่ะ แถมสมุดบัญชีก็ไม่เรียกดู หนูให้เอกสารไปเยอะแยะคืนมาเยอะมากค่ะ แล้วก็เรียกเก็บตัง หนึ่งพันหกร้อยสามสิบแปดบาท ไม่มีการสนทนาไดๆเลยค่ะ ไม่มีคำถาม หนูก็พยายามถามเค้าก็บอกว่า passport collected on 12 april นานมากๆ ถามเอาเอกสารไรเพิ่มเติมมั้ยก็ไม่บอก แถมคืนให้มาอีก เพราะว่าหนูต้องไป สิบหกแล้วเคอะ พี่ๆว่าหนูจะผ่านมั้ยเคอะแบบว่า ถ้าไม่ผ่านหนูต้องเสียใจมากๆเลยค่ะ อ่อ ลืมบอกไปคะ คือของหนูเนี่ย คนที่ออสเตรียเค้าเชิญไปนะคะ รับรองค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมด หนูก็งงๆ กับตัวเองอ่ะคะ แบบว่า อะไรกันเนี่ย ถ้าไม่ผ่านขึ้นมา หนูจะทำไงค่ะ อร๊ายยยยส์แบบว่าโทษทีค่ะ คนสวยพูดมากอีกแล้วว

จากคุณ : Toihoi - [ 29 มี.ค. 50 19:16:33 A:203.188.35.48 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom