Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากจะรู้ (อีกแล้ว)

เย็นวันนี้  ผมมีโอกาสได้ไปนั่งฟัง concert เล่นเปียนโน ที่ Carnegie Hall, New York
    http://www.carnegiehall.org/article/the_basics/art_overview.html
    คนที่จะได้ไปแสดง concert ที่สถานที่นี้ ส่วนมากตอ้งเก่งพอตัว  

พ่อหนุ่มอายุเพียง 19 ปีคนที่แสดงนี้ ก็ชนะเลิศมาจากหลายประเทศเช่นกัน  ไปนั่งฟังแล้วผมก็ชอบการแสดงของเขามาก

เมี่อบรรเลงจบผมเลยหาโอกาสไปคุยกับนายคนนี้  แต่แรกๆตั้งใจจะเข้าไปถามเกี่ยวกับเรี่องเขา   คุยกันไปหนอ่ยเดียว เขาดันถามกลับว่าผมมาจากไหน หลังจากที่เขารู้ว่าผมเกิดที่ประเทศไทย และเคยมาเที่ยวเมีองหลายๆครั้ง จึงถูกไล่ถามแต่เรี่องเมีองไทย สิ่งเดียวที่ผมตอบเขาไม่ถูกคีอเรี่อง concert hall  เพราะยังไม่เคยไปเยี่ยมเลย....อ้อ...หลายๆคน....ยีนฟังรอบข้าง...ผลัดกันถาม...ผลัดกันตอบ...
    แต่พ่อคนนี้เอาแต่ถามเราี้ ตลอดเวลา  อยากจะเปลี่ยนเรี่อง  เขาก็ไม่ให้โอกาสเรา

ทำให้ผมต้องการทราบด่วนว่าที่กรุงเทพมี concert hall สำหรับการแสดง เปียนโนบ้างไหมครับ  อยู่ที่ไหน ตั๋วราคาประมาณเท่าใด และคนไทยนิยมไปฟังการแสดงเปียนโนกันบ้างหรีอไม่ครับ

จากคุณ : เลิศพิสิฐ - [ 5 เม.ย. 50 12:33:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom