Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ประกาศ เรื่อง Warranty Acer Laptop ให้ทราบถ้วนกันครับ

สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ

พอดีกำลังจะไปอยู่ต่างประเทศ ก็เลยซื้อ laptop ยี่ห้อ Acer เพื่อจะเอาไปใช้งาน ที่นั่น เห็นว่ามี รับประกัน 3 ปี (ซื้อเพิ่ม 2 ปี จาก 1ปี)

ย้ำกับร้านค้าไปแล้วว่า จะต้องอยู่ต่างประเทศต้องการ waranty 3 ปี ซึ่งทาง distributor ใหญ่ sales เขาก็บอกว่าไม่มีปัญหา ใช้ได้เลยครับ

วันนี้โทร ไปถามทาง เอเซอร์ จะเป็นลมครับ เงินที่จ่ายเพิ่ม กลายเป็น 0 ไปเลย เขาตอบได้ดีมากครับว่า

ปีแรก ถ้าจะใช้ประกันต่างประเทศ จะได้ 3 เดือนแรกที่ไปอยู่ครับ หลังจากนั่น ต้องกลับมาเมืองไทย 1 เดือน แล้วค่อย ไปใหม่ครับ ก็จะได้อีก 3 เดือน จนครบ 1 ปี หลังจากนั้น ปีที่ 2 กับ 3 ไม่มี worldwide ให้ครับ แค่ในประเทศเท่านั้น คุณจะต้องกลับมาประเทศไทย เพื่อ เคลมของครับ จะเป็นลมกับคำตอบครับ

เขียนมาก็จะขอเตือน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่จะซื้อเครื่อง นะครับ ต้องโทรไปเช็ค กับเจ้าของสินค้า ให้แน่นอนก่อนนะครับ จะได้ ไม่ลมจับแบบผมครับ

แบ่งปันประสบการณ์กันครับ สำหรับท่านอื่นๆ อาจจะมีคำแนะนำ ในการเคลม สินค้า เอเซอร์ ในประเทศออส ก็แนะนำด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : BlackPSP - [ 10 เม.ย. 50 17:39:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom