Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เหมือนตายทั้งเป็น

สวัสดีค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ผู้ที่ไกลจากบ้าน จากพ่อ จากแม่ และญาติพี่น้องมาอยู่ไกลๆทุกคน
    ตอนนี้หนูมีปัญหาใหญ่หลวงในชีวิตมาให้ทุกคนได้อ่านและช้วยวิพากวิจารณ์ ปลอบใจ หรืก สมน้ำหน้าหนูก็ได้
    ตอนนี้หนูอยู่ที่อเมริกาค่ะ มาอยู่ที่นี่ได้7เดือนกว่าแล้ว มาโครงการออร์แพร์ แล้วก็มีแฟนอยู่ที่เมืองไทย เหตุผลที่มาก็อยากได้ภาษา อยากได้ประสบการณ์ และอยากได้เงินค่ะ เพราะคิดว่าคงดีกว่าอยู่เมืองไทย ตั้งใจจะอยู่ที่นี่แค่ปีเดียวจริงๆแล้วจะกลับแล้วเพราะเราสัญญากันไว้ว่า1ปี แต่มาวันนี้เค้าบอกเลิกกับแอนแล้วค่ะ เค้ามีผู้หญิงคนใหม่ และเรื่องราวมันก็ใหญ่โตจนลุกลามไปถึงผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่าย ทุกคนคิดว่าพ่อแม่ฝ่ายไหนเจ็บที่สุดคะ พ่อแม่หนู่กินไม่ได้นอนไม่หลับ กลัวหนูเป็นอะไรมาก พ่อแม่เค้าโทรมาคุยกับหนูก็บอกว่าให้อดทน ตั้งใจทำงานทางโน้นเค้าจะจัดการให้ คือแฟนหนูเพิ่งเรียนจบและจะไปทำงานที่ชลบุรีค่ะ ส่วนน้องอีกคนเค้ายังเรียนอยู่ที่เชียงใหม่ เค้าสองคนเพิ่งคบกันได้สามเดือนกว่าๆ แต่หนูกับเค้าคบกับได้สามปีกว่าแล้ว และหนูก็ผูกพันกับเค้ามาก วันที่หนูรู้เรื่องทั้งหมด หนูแทบช็อคทำอะไรไม่ถูกเลย ร้องไห้ฟูมฟาย อยากกลับเมืองไทยมาก พอเค้าคุยกับหนูเค้าก็ขอโทษและร้องไห้ สัญญากับหนูว่าจะเลิก แต่พออยู่ใกล้ๆน้องคนนั้นเค้าก็เอนเอียงไปหาน้องคนนั้น เค้าจึงตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกใคร หนูเสียใจนะคะที่ไม่มีค่าอะไรกับเค้าเลย ตอนนี้ทางบ้านเค้าก็เลยตัดสินปัญหานี้โดยให้เค้าเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ และไม่ให้ติดต่อใครอีก และให้ตั้งใจทำงานอย่างเดียว โดยที่ไม่นึกถึงหนูเลยว่าจะเป็นยังไง หนูก็พยายามทำใจ แต่มันยากจริงๆค่ะ เพราะหนูเคยโทรศัพท์คุยกับเค้าทุกวัน อย่างน้อยต้องได้ยินเสียงเค้าวันละหนึ่งครั้งก่อนนอน เราวางอนาคตร่วมกันทุกอย่าง ผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายก็รับรู้ และก็จะให้แต่งงานกันถ้าหนูกลับไป ทุกคนว่าหนูควรทำยังไงดีคะ ใจจริงหนูอยากกลับไปตอนนี้มาก แต่ก็คิดถึงพ่อถึงแม่ที่เราจะต้องตอบแทนบุญคุณท่านก่อน พ่อกับแม่มีความหวังกับหนูมาก เงินทุกดอลล่าร์ทุกเพนนีหนูส่งให้ที่บ้านหมด หนูไม่เคยซื้อของฟุ่มเฟือย แม้แต่ขนมหรือไอติมก็ได้แค่มอง เพราะที่บ้านเรายากจนค่ะ ที่บ้านหนูสอนว่าให้คิดถึงคนในครอบครัวสี่คน หนูจะยอมแลกกับผู้ชายเพียงคนเดียวเหรอ ทุกคนคะ เค้าคือชีวิต คือลมหายใจ คือกำลังใจของหนูจริง หนูมีกำลังใจอยู่ที่นี่เพราะเสียงเค้าในทุกๆคืน แล้ววันนี้มันไม่มี ตอนนี้ผ่านมาแค่สองคืนหนูก็ยังผ่านมันไปไม่ได้ ทุกคนเป็นกำลังใจให้หนูได้ไหมคะ หนูเหงามาก หนูไม่มีเพื่อนเลย ไม่รู้จักใครที่นี่ ทุกคนมาเป็นเพื่อนหนูได้ไหมคะ ให้หนูหายเหงา ให้หนูรู้สึกว่าหนูยังมีใครที่นี่ และมีกำลังใจสู้ต่อเพื่อครอบครัวของหนู หนูไม่รู้จะร้องขอกับพระเจ้าหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์องค์ใดเพื่อให้เค้ากลับมา หนูจะดำเนินชีวิตต่อไปอย่างไรดีค่ะ ให้ทุกคนลองเป็นหนู ทุกคนจะทำอย่างไรคะ หรือใครที่อยากด่าหรือซ้ำเติมว่าหนูโง่ก็ได้นะคะ หนูเหงาๆจริงค่ะ

จากคุณ : หนูเหงาจริงๆค่ะ - [ 12 เม.ย. 50 20:50:13 A:24.25.140.199 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom