Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เตือนภัยต่อจากเมื่อวานเรื่องบัตร ATM

คือว่า เมื่อวานนี้เองเพิ่งเจอปัญหา แล้วผมก็เขียนกระทู้มาโพสไว้
    http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H5313049/H5313049.html

หลังจากนั้นทางธนาคารที่เมกา ก็บล๊อคบัตรผมไปแล้ว แต่มีเรื่องหน้าแปลกกว่านั่นคือว่า วันนี้ บัตรที่ผมบล็อคไปนั้น ดันนำมาใช่กดเงินออกไปได้ งง เลย ยิ่ง งง ไปกันใหญ่คือว่า บัตรที่ผมมีปัญหานั้น เป็นบัตรของ Savings ซึ่งเมือวานถูกเอาเงินออกไป 200 กว่าเหรียญ แต่วันนี้ บัตรSavings ผม ดันเอาเงินออกมาได้ในบัญชี Checking จำนวนเงิน 14.33 เหรียญคิดเป็นเงินไทยได้ 500 บาทพอดี กดออกที่เมืองไทยในตู้สาขา Pradipat
    ผมคุยกับทางธนาคาร ทางธนาคาร งง ไปเลย เอาออกมาได้ยังงัย และธนาคาร ก็ ไม่สามารถตอบได้ว่าบัตรที่โดนบล็อคไปสามารถเอาเงินออกได้ยังงัย แถมยังเอาเงินอีก Account ของผมออกไปได้ด้วย

นั้นหล่ะคับ ขอเตือนว่า อย่าส่งอะรัยที่สำคัญ ๆ มาเมืองไทย เพราะว่า จดหมายของท่านอาจจะไม่ถึงมือผู้รับ แล้วจะเสียหายมากมายอย่างกรณีของผมได้นะคับ

จากคุณ : รักเตอร์ - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 09:39:29 A:71.49.244.230 X: TicketID:136324 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom