Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไอ้ป๊อดเอ้ย.. ทำปายด้าย...ขอเตือนคนที่ฟัง ipod

ไอ้ป๊อดเอ้ย.. ทำปายด้าย...ขอเตือนคนที่ฟัง ipod

หุหุ บางอย่างนอกจากที่ว่าดี ทันสมัย ติดเทร็นท์แล้ว
    มันก็สร้างความอับอายให้คนที่ใช้มันด้วยได้อีกนะ

คืนหนึ่งของอาทิตย์ที่แล้ว ขณะที่ผมรอรถไฟใต้ดินสถานีประจำ
    หลังเลิกงาน จะกลับบ้าน
    เหมือนทุกคืนนะครับ ผมจะเปิดฟังเพลงจากไอ้ป๊อด ipod
    ก็เปิดเสียเสียงดังฟังเพลงมันส์ๆ
    ไอ้หูฟังชนิด in ears นี่มันกลบเสียงอื่นๆภายนอกได้ดีแฮะ

แล้วตอนนั้น ผมเกิดจะตดขึ้นมาพอดี
    ตด ผายลมนะครับ
    ผมก็ปล่อยไปตามสบาย ไม่ได้คิดปิดบังหรือสนใจใคร
    รู้แค่ว่า มีลมผ่านออกมาจากตูด แต่ไม่คิดว่าเสียงมันจะดังขนาดไหน

แต่หลังจากนั้นแค่วินาฑี
    ผมเห็นทุกคนที่ยืนรอรถใกล้ๆผม หันมามองดูผมด้วยสายตาประหลาดๆ
    บางคนมียิ้มๆ บางคนมียิ้มเยาะๆ บางคนทั้งฝรั่ง ทั้งพวกพี่โก้ พี่แมก ทำหน้าเบ้ๆ

มีน้องคนไทยที่ทำงานที่เดียวกัน เดินมาที่ผม
    ทำมือเหมือนให้เอาหูฟังออกจากหู แล้วบอกผมว่า
    "พี่พงษ์ๆ พี่ตดเสียเสียงลั่นเลยนี่ ไม่อายเค้าเหรอ แหยก เหม็นด้วยพี่"

หุหุ ผมรู้ว่า ผมต้องหน้าแดงแน่ๆเลย
    เพราะที่จริงเรื่องแบบนี้ ผมระวังและอายมากๆ
    หากเผลอทำไรผิดท่าไป
    แล้วผมก็เดินหนีไปจากที่แถวนั้น
    ไปรอรถไฟให้ไกลๆจากคนที่ได้ยินเสียง UNA BOMBER ของผม
    น่าอายมากๆๆๆๆๆ

ต่อไปนี้ ระวังนะ หากใครจะตด ขอให้ลดเสียงipod ก่อนนะครับ
    หุหุ

จากคุณ : smartupid - [ 16 เม.ย. 50 04:09:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom