Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

NEW ZEALAND ## ด่วน!!!! อยากทราบเกี่ยวกับของห้ามออก##

อยากรู้ว่านิวซีแลนด์ห้ามเอาอะไรออกนอกประเทศบ้างค่ะ ! ตอนนี้น้องสาวอยู่ที่ NZ แล้วไปเที่ยวมาแล้วเค้าให้ขนแกะที่เพิ่งตัดมาสดๆใหม่ๆ มาให้เปนของฝาก [น้องอายุ 13เอง] ไม่ใหญ่มาก แค่ฝ่ามือ!! อยากทราบว่าเอากลับมาได้มั้ยค่ะ??? จะโดนอะไรมั้ย? ผิดกฎหมายมั้ยค่ะ??
    แล้วกำลังจะกลับมาแล้ว

อยากทราบจากผู้รู้ทุกๆท่านค่ะ
    ขอบคุณค่ะ ^^
    [ เปนกังวลมากๆๆๆ ]

PS :: ถามอีกเรื่องค่ะ ถ้าซื้อ PSP กลับมา แล้วซื้อแผ่นเกมที่เมืองไทยจะเล่นกันได้มั้ยค่ะ ????

จากคุณ : ฺBkiang - [ 17 เม.ย. 50 19:23:22 A:58.136.192.94 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom