Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

TG เปิด open ได้นานสุด 6 เดือน หรือ 1 ปี อะครับ

TG เปิด open ได้นานสุด 6 เดือน หรือ 1 ปี อะครับ ทำไมผมเข้าไปเช็ค return ticket 1 ปี ในเวปการบินไทย มันแปลผลไม่ได้อ่ะครับ จะเดินทางกลับจากอังกฤษครับ แล้วจะมาใหม่ ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะ ซื้อ single หรือ return ดี เพราะ ซื้อตั๋วจากที่นี้รู้สึกว่าค่อนข้างแพง เ(Return tg ประมาณ 685 ปอนด์ ประมาณ 48000 บาท) ครับ ตอนถามราคาจากเมืองไทยตอนโน้น แค่ ประมาณ 45000 บาทเอง ไม่แน่ใจเหมือนกัน ว่า ราคาที่โน้นขึ้นเยอะป่าวเนื่องจาก (เงินเฟ้อ) เพราะมาอยู่นี่ 10 เดือนแล้ว กะว่าจะ single ไปกรุงเทพ โดย eva air แล้ว ซื้อ return จาก bangkok - london มา ถ้าสามารถ open ได้ 1 ปีครับ (เข้าเรียน ป โทช่วง กย อะครับ) แล้วให้จบเลย ภายใน 1 ปี โดยที่ไม่เดินทางกลับอีกแล้ว (ถ้าเปิดได้ไม่ถึง ปี จะ ซื้อ return 6 เดือน จากที่นี่เอาอะครับ แล้วตอนเรียบจบแล้วจะซื้อ single ) ช่วยแนะนำด้วยอันไหนประหยัดสุด ครับ

จากคุณ : ตอบหน่อยครับผม - [ 27 เม.ย. 50 17:24:30 A:131.227.231.78 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom