Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**ใครเก่งภาษาอังกฤษรบกวนหน่อยคับ...

คือเรื่องมีอยู่ว่าอ.สั่งงามาครับให้ไปอ่านเนื้อเรื่องมาผมก็อ่านมาคับเปิดดิกแปลทุกบรรทัดเลยจนจบ 3 หน้ากระดาษอ่ะครับ แล้วต้องตอบคำถามด้วย ปัญหามีอยู่คือ ไม่เก่งแกรมมาหรือใดๆเลย แต่ประโยคคำถามไปก็กลัวจะผิดเพราะมันออกดูแนวมั่วๆอ่ะคับ เลยทำไงดีวะ สุดท้ายไปพึ่งร้านแปล ปรากฎว่า งานเค้าเยอะทำให้ไม่ทันซะงั้น เอาไงดีวะสุดท้ายลองแต่งเองอีก ศัพท์ก็ไม่รู้ เลยอยากรบกวนเพื่อนๆหน่อยอ่ะครับเพราะไม่รู้จะพึ่งใครแล้ว จนปัญญาจริงๆ ไม่ใช่ไรหรอกคับสอบครั้งล่าสุดทำไม่ค่อยได้เลย ทั้งๆที่อ่านไปนะครับ งานชิ้นนี้เลยเป็นความหวังที่จะช่วยฉุดเกรดให้หน่อย ยังไงต้องขอโทดบางคนด้วยนะครับที่ทำให้กระทู้นี้มีสิ่งแปลกปลอม แต่เนื่องจากผูกพันธ์กับเว็บนี้จริงๆ เห็นทุกคนเหมือนเพื่อนๆที่มีไรก็คุยกัน ยังไงต้องขอโทดด้วยนะครับ
    **เรื่องคือช่วยแปลไทยเป็นอังกฤษให้หน่อยครับนิดเดียวคับ รบกวนหน่อยนะ**
    เริ่มเลยนะครับ
    1.เรื่องที่อ่านนี้เป็นการอธิบายเกี่ยวกับเฟิร์น,วิธีการขยายพันธ์ของเฟิร์นว่าสามารถขยายพันธุ์ได้อย่างไร,วิธีการสร้างเซลล์สืบพันธุ์ของเฟิร์น,แหล่งที่เฟิร์นสามารถเจริญเติบโตได้ดี,ลักษณะเซลล์สืบพันธุ์ของเฟิร์น รวมถึงการกล่าวถึงพืชที่มีความใกล้ชิดกับเฟิร์นมากที่สุด
    2.เฟิร์นมีความสามารถในการอยู่รอดและการขยายพันธุ์ที่น่าทึ่งมาก เป็นโครงสร้างของพืชที่ไม่ซับซ้อนแต่มีความมหัศจรรย์อยู่ในตัวของมันเอง
    *เท่านี้อ่ะคับ ต้องส่งวันจันทร์อ่ะ แล้วอังคารสอบคอมด้วย ชีวิตช่วงนี้วุ่นวายเวิ่นเว้อมากเลยครับ ยังไงรบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : a_blue - [ 28 เม.ย. 50 15:43:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom