Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ด่วนมากๆ งงและก็สับสนเกี่ยวกับ VISA UK ไม่รู้ว่าจะไปสมัครที่ไหนกับใครดีระหว่าง VFS กับ สถานทูต ช่ว่ยบอกผมหน่อย

คือว่าผมจะไปสมัครVISA UK นะครับ แต่ผมรู้สึกงงและก็สับสนเกี่ยวกับสถานที่ที่จะยื่นขอวีซ่า ผมควรจะยื่นเรื่องที่ไหนดีระหว่าง VFS กับ สถานทูต เพราะอ่านเจอข้อมูลบางแห่งบอกว่าต้องไปสมัครกับ VFS เท่านั้น บางแห่งก็บอกว่าไปสมัครที่สถานทูต ผมเลยสับสนไม่แน่ใจ
    ยังไงก็ขอรบกวนท่านผุ้รู้ที่ใจดีทั้งหลายช่วยให้ข้อมูลกับผมด้วยนะครับ
    ส่วนเงินค่าธรรมเนียมวีซ่านั้น ถ้าไปสมัครที่สถานทูตจะสามารถจ่ายเงินสดที่นั่นได้เลยไหมครับ รึว่าจะต้องซื้อเป็นตั๋วแลกเงินที่ไปรษณีย์หรือไม่ก็ธนาคารก่อน แล้วถ้าสมัครกับ VFS นี่จะต้องไปจ่ายที่สำนักงาน VFS เลยรึเปล่าครับ
    และอยากจะทราบอีกว่า ที่เชียงใหม่มีสำนักงาน VFS ไหมครับ ถ้ามีก็รบกวนขอที่อยู่พร้อมเบอร์โทรศัพท์ และ ก็ขอที่อยู่ของสถานกงสุลอังกฤษที่เชียงใหม่พร้อมเบอร์โทรศัพท์ด้วยนะครับ
    ขอคุณมากครับ

จากคุณ : pizza boi - [ 2 พ.ค. 50 06:55:05 A:203.151.206.73 X:61.68.38.176 TicketID:143644 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom