Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

== ช่วยผมตอบคำคอบ คำถามสัมภาษณ์งานทีคับ ( ถือว่าฉุดคนขึ้นจาก F ) ==

ผมอยู่คณะบัญชีไม่เก่ง eng อ่ะคับ แล้วฝรั่งเค้าสัมพาษณ์ผมแบบนี้อ่ะคับ ผมควรจะตอบยังไงแนวๆไหนอ่ะคับ กลัว F    T-T  

1 What is your biggest weakness ?

2. What sets you apart from other people who want this job ?

3. What would you like to be earning to years from now ?

4. What would you like be doing five years from now ?

5. Do you like working people ?

6. What do you know about our organization ?

7. Where else are you interview ?

คนล่ะข้อสองข้อนะคับ ถือว่าช่วยเด็กที่ F กำลังมาเยือน  ไม่ต้องยาวก้อได้คับ เอาง่ายๆ

จากคุณ : สุขุม นุ่ม ลึก - [ 2 พ.ค. 50 23:13:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom