Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนหน่อยครับ ใครเคยใช้บริการเอเจนซี่ vakom บ้าง มีเรื่องแปลกอย่างทราบครับ

ไม่รู้ที่อื่นเขาทำกันอย่างไรน่ะครับ เวลาสมัครเรียน  เลยอยากรู้ว่ามีเพื่อนในนี้มีใครเคยใช้บริการที่นี่มาแล้วบ้างครับ
    คือผม สมัครเรียนภาษา ผ่าน เอเจนซี่ ชื่อว่า vakom ครับ ตอนนี้ตกลงใจสมัครกับที่นี่แล้ว แต่รู้สึกแปลกๆ เกี่ยวกับเรื่องการชำระเงิน คือ ทาง vakom ให้ผมโอนเงินค่าเรียนทั้งหมด เข้าบัญชี ของใครก็ไม่รู้ ซึ่งพนักงานที่ vakom บอกว่าเป็นเจ้าของ vakom ผมเองก็เลยถามเขากลับไปว่า มีวิธีชำระเงินทางอื่นไหมนอกจากโอนเงินเข้าบัญชีนี้ ผมสามารถไปชำระเงินด้วยตัวเองได้หรือไม่ ทางพนักงานก็บอกมาว่า ให้โอนเงินเข้าบัญชีที่เขาบอกไว้เท่านั้น เพราะว่าเขาใช้บัญชีนี้โอนเงินให้กับทางโรงเรียนอีกทีหนึ่ง ( บัญชีใครก็ไม่รู้ รู้จากพนักงานว่าเป็นเจ้าของ ) ทำให้ผมรู้สึกกังวลว่าถ้าโอนไปแล้วจะเป็นอย่างไรถ้าเจ้าของบัญชีที่รับโอนนี้ไม่ใช่เจ้าของ vakom จริงๆ เพราะเอกสารการรับเงินใดๆ ก็ไม่มี นอกจากใบโอนเงินจากธนาคาร ที่เราได้โอนให้เขา ( หรือทุกที่ต้องทำอย่างนี้ ) แต่ถึงเป็นเจ้าของจริงๆ จะรู้ได้อย่างไรว่าว่าเขาไม่มั่วนิ่มอะไรกับเรา จึงเกิดข้อสงสัยขึ้นน่ะครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ที่เคยใช้บริการ เอเจนซี่ ที่นี่ หรือที่อื่นๆ เขาทำกันอย่างนี้หรือป่าวอะ ช่วยบอกผมทีครับ ขอบคุณครับผม

จากคุณ : rider_ryuki - [ 4 พ.ค. 50 01:38:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom