Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คน CANADA ที่อยู่ Quebec เค้าพูดอังกฤษกันไม่ได้เหรอค่ะ มีเพื่อนเป็น Quebec เค้าพูด eng ไม่ค่อยได้ ทั้งๆที่เป็นคน canada

คน CANADA ที่อยู่ Quebec เค้าพูดอังกฤษกันไม่ได้เหรอค่ะ มีเพื่อนเป็น Quebec เค้าพูด eng ไม่ค่อยได้ ทั้งๆที่เป็นคน canada ซึ่งประเทศนี้ก็ใช้ภาษาอังกฤษเหมือนๆกับ เมกากะอังกฤษ แล้วทำไมเค้าพูดอังกฤษไม่ได้ค่ะ

****เป็นไปได้มั้ยค่ะที่คน quebec พูดอังกฤษกันไม่ค่อยได้ทั้งๆที่อยู่แคนาดาแท้ๆเลย หรือว่าเราโดนเพื่อนอำ
    เห็นเพื่อนเวลามันพูด Me I don't did internship yet. อ่านแล้วขำ

จากคุณ : แก้ว - [ 4 พ.ค. 50 10:37:48 A:203.151.206.73 X:125.25.70.120 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom