Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เกี่ยวกับ Visa คู่หมั้น ไป USA

สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ Visa คู่หมั้น ไป อเมริกาหน่อยค่ะ

คือว่าหนูคบกับแฟนมา 6 ปี ( จนถึงปัจจุบัน ) เขาเป็นคนอเมริกา รู้จักกันผ่าน Intnernet เขามาหาหนูเมื่อ 2 ปีก่อน แล้วก็ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมานี้ April'07 ที่นี่เรา plan ว่าจะทำ Visa Fiance แล้วจะไปแต่งงานกันที่โน่น ที่นี่หนูต้องกรอก For I-129F แล้วมีอะไรอีกบ้างค่ะ ที่หนูต้องเตรียมแล้วส่งให้แฟนหน่ะค่ะ ??

หนูอยากทราบว่าหนูต้องเตรียมเอกสารอไรบ้าง ต้องนำไปแปลจาก ไทย อังกฤษ ไหมค่ะ ? แล้วระยะในการดำเนินเรื่องและเอกสารนานเท่าไร ?

**คือแฟนหนูเขาเคยแต่งงานมาก่อน มีลูก 1 คน แต่หย่าขาดจากภรรยาเก่าเรียนร้อยแล้ว แฟนหนูทำงานในบริษัทเอกชน เป็น Lab Manager ค่ะ การที่แฟนหนู เคยผ่านการแต่งงานมาแล้ว มันจะมีผลต่อระยะเวลาในการเดินเรื่อง เรื่องเอกสารไหมค่ะ ?

หนูรบกวนพี่ๆช่วยตอบข้อสงสัยของหนูด้วยนะค่ะ ?

หนูจะไปอยู่กับแฟนที้ South Carolina ค่ะใครอยู่ที่นั้น หนูขอฝากเนื้อฝากตัว ด้วยนะค่ะ ?

email หนู flipperf07@hotmail.com

จากคุณ : Flipperf07 - [ วันฉัตรมงคล 11:57:19 A:203.151.206.73 X:58.136.98.38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom