Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

PR และทหารกองเกิน

ใบ ส.ด.9 (สมุดเล่มเขียว) ที่ผมได้มาหลังเรียนร.ด.ครบสามปีระบุไว้ว่า ผมจะโดนปลดจากการเป็นทหารกองเกินในอีกประมาณ 10 ปีข้างหน้า

ตอนนี้ผมสมัคร PR (Permanent Residency) และทาง Case officer ถามมาว่าจะมีปัญหาหรือไม่สำหรับเรื่องนี้ ผมตอบแค่ได้ว่าไม่มีปัญหา แต่ไม่สามารถอธิบายว่าทำไมถึงไม่มีปัญหา

ผมต้องให้เหตุผลอย่างไรครับ ในการอธิบายในเรื่องนี้

ขอบพระคุณมากครับ

จากคุณ : Mr.Optimist - [ 22 พ.ค. 50 10:10:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom