Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำเรื่อง การทำงานในโรงแรม ค่ะ

สวัสดีแม่บ้านทุก ๆ ท่านค่ะ วันนี้มาขอคำแนะนำค่ะ

พอดีไปสมัครงาน แค่ housekeeping แต่เค้าให้ frontdesk ค่ะ ภาษาอังกฤษก็ใช่ว่าจะเก่งสักเท่าไหร่ สำเนียงก็เหน่อแบบคนใต้ อาศัยเป็นคนยิ้มง่าย เฟรนลี่ ชอบพูด คือเวลาที่ตื่นเต้นจะเป็นคนที่พูดมาก

กลัวมาก ๆ เลยค่ะ ผู้จัดการเค้าบอกว่าเค้าจะเทรนให้ค่ะ ลูกค้าตัวต่อตัวไม่กลัวค่ะ ยิ้มสู้ไว้ก่อน เรื่องคอม เครื่องรูดบัตรก็เป็นค่ะ แต่มีจุดอ่อนตรงพูดคุยทางโทรศัพท์นิดหน่อย ถ้าภาษาไทยก็คงไม่มีปัญหา แต่นี่ไม่ใช่ภาษาเรา

ขอคำแนะนำจากเพื่อนที่เคยทำงานด้านนี้มาก่อน ช่วยบอกรายละเอียดงาน ด้วยค่ะ อยากทำให้ดีที่สุด งานหายากมาก ๆ แถมผู้จัดการเอื้อเฟื้อขนาดนี้ เลยไม่อยากพลาดค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

จากคุณ : อ้อย - [ 23 พ.ค. 50 02:24:48 A:71.186.97.6 X: TicketID:145892 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom