Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เอาโทรศัพท์จากเมืองไทยมาใช้ที่อเมริกา

แนะนำเกี่ยวกับโทรศัพท์แบบเติมเงินในอเมริกาครับ
    สำหรับคนที่กำลังจะมาจากเมืองไทย ตอนลงเครื่องแล้วอยากใช้มือถือได้เลย ขอแนะนำซิมการ์ดแบบเติมเงินของ T-Mobile ครับ

มีขายทั่วไปตามร้านสะดวกซื้อหรือร้านขายโทรศัพท์ครับ สามารถฝากคนที่อยู่ที่นี่ซื้อแล้วส่งไปให้ที่เมืองไทย แต่อย่าลืมบอกเค้าช่วยแอคติเวทให้ก่อนนะครับ จะได้มีเบอร์พร้อมใช้ได้เลย

ปกติที่เห็นขายๆกันส่วนมากก็จะมีเงินอยู่ $30 ใช้โทรได้ 150 นาทีทั่วประเทศครับ รู้สึกจะมีวันให้อยู่ประมาณเดือนนึงครับ ราคาขายก็แล้วแต่ร้านครับ มีตั้งแต่ $10-$30

ถ้าอยากใช้ต่อ ก็สามารถเติมเงินได้ง่ายๆครับ จะได้วันเพิ่มขึ้นอยู่กับว่าเติมเงินมากน้อยแค่ไหน(เหมือนระบบเติมเงินในเมืองไทยครับ) ลองดูได้ที่
    http://www.t-mobile.com/shop/plans/Default.aspx?plancategory=4

แต่ถ้ากะว่าจะมาอยู่นาน พอมาอยู่ได้สักพัก ก็แนะนำให้เปิดแบบจดทะเบียน หรือว่าใช้เพิ่มเบอร์เอาจากเพื่อนๆที่เค้าจดทะเบียนอยู่แล้ว ก็จะคุ้มกว่าครับ

ส่วนเครื่องโทรศัพท์ที่จะเอามาจากเมืองไทย ให้เช็คก่อนนะครับว่าเป็นรุ่นที่เป็น Tri-Band(รองรับระบบ 1900MHz)  เพราะรุ่นเก่าที่เป็น Dual-Band รับแค่ 900/1800 จะใช้ไม่ได้ครับ

ถ้าอยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติมก็ติดต่อหลังไมค์ได้ครับ
    หรือจะอีเมล์สอบถามก็ได้ที่ supareag@gmail.com

จากคุณ : คิดถึงเมืองไทยจัง - [ 23 พ.ค. 50 06:08:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom