Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยแนะนำการใช้เครื่องล้างจานหน่อยค่ะ

พอดีเจนเพิ่งมาอยู่เมกาได้ไม่นานน่ะค่ะ ยังไม่คุ้นกับการใช้เครื่องล้างจาน อยากขอคำแนะนำจากพี่ ๆ แม่บ้านหน่อยนะคะ
    ๑. ควรใช้น้ำยาล้างจานที่เป็นน้ำหรือเป็นผงดีคะ ช่วยแนะนำยี่ห้อด้วยก็ดีค่ะ เห็นมีอยู่ ๒-๓ ยี่ห้อ ไม่ทราบอย่างไหนดี ที่มีอยู่ตอนนี้เป็นผง ยี่ห้อ casecade แต่ไม่ชอบกลิ่นมันเลยค่ะ กลิ่นเหมือนผงซักฟอกจริง ๆ
    ๒. ปกติควรตั้งให้เครื่องอบแห้งด้วยเลยไหมคะ หรือไม่จำเป็น ถ้าตั้งให้ล้างเสร็จแล้วเราเปิดฝาเครื่องทิ้งไว้ให้แห้งเองจะดีไหม ( เผื่อประหยัดไฟบ้าง)
    ๓. ที่บ้านอยู่กัน ๒-๓ คน บางวันมีจานชามที่จะล้างไม่มาก ยกเว้นวันที่ทำกับข้าวหลายอย่าง เลยล้างวันเว้นวัน ใช้วิธีเอาจานที่จะล้างเข้าไปเรียงทิ้งไว้ในเครื่องก่อน (ค้าง ๑ คืน) มีแม่บ้านท่านใดทำอย่างนี้บ้างหรือเปล่าคะ หรือควรทำยังไงดี
    มีอะไรจะแนะนำเพิ่มเติม เชิญเลยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : เจน - [ 24 พ.ค. 50 08:20:25 A:207.154.109.225 X: TicketID:107813 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom